- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 21 hours ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 7 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
EA กลุ่มช่วยกันมอบเครื่องฟอกอากาศและกำจัดเชื้อโรคเพื่อทำห้องความดันลบให้โรงพยาบาลเวชศาสตร์เขตร้อน
บมจ.พลังงานบริสุทธิ์ หรือ EA ผู้นำในธุรกิจพลังงานหมุนเวียน และเป็นผู้ริเริ่มก่อตั้ง “กลุ่มช่วยกัน” มอบหมายนางสาวสุภาภรณ์ อาหุนัย Special Assistant to CEO เป็นผู้แทนส่งมอบอุปกรณ์การแพทย์ให้แก่ โรงพยาบาลเวชศาสตร์เขตร้อน คณะเวชศาสตร์เขตร้อน มหาวิทยาลัยมหิดล ประกอบด้วย หน้ากากแรงดันบวก และเครื่องฟอกอากาศและกำจัดเชื้อโรค ซึ่งอุปกรณ์ดังกล่าวสามารถเปลี่ยนห้องผู้ป่วยปกติเป็นห้องความดันลบได้ โดยได้รับเกียรติจาก ผู้ช่วยศาสตราจารย์ นายแพทย์วัชรพงศ์ ปิยะภาณี ผู้อำนวยการโรงพยาบาล และดร.นายแพทย์สัณห์ ม่วงน้อยเจริญ รองผู้อำนวยการโรงพยาบาลเวชศาสตร์เขตร้อน มหาวิทยาลัยมหิดล เป็นผู้รับมอบ ทั้งนี้เป็นโครงการส่วนหนึ่งของ EA ในการสนับสนุนการรับมือกับสถานการณ์แพร่ระบาดของโควิด-19
ผู้ที่สนใจสามารถติดตามโครงการของ “กลุ่มช่วยกัน” หรือเข้าร่วมโครงการได้ที่ www.chuaygun.com และ facebook กลุ่มช่วยกัน
You must be logged in to post a comment Login