- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 21 hours ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 7 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
เดินหน้าแจกต่อเนื่อง กองบุญ “ธรรมดีด้วยใจ ต้านภัยโควิด” ครั้งที่ 9/225
กองบุญ “ธรรมดีด้วยใจ ต้านภัยโควิด” โดย ดร.ดนัย จันทร์เจ้าฉาย ประธานมูลนิธรรมดี ร่วมกับ พันเอก ประพนธ์ กิติญาณทรัพย์ รองเสนาธิการ ผู้แทนกองทัพภาคที่ 1 เรืออากาศโท วิจักษณ์ สองจันทร์ ประธานชมรมรักการทำบุญ กรมการศาสนา กระทรวงวัฒนธรรมศูนย์คุณธรรม (องค์การมหาชน) มูลนิธิประเทศไทยใสสะอาด ทิพยประกันภัย จำกัด (มหาชน) สโมสรไลออนส์กรุงเทพ รัตนชาติ และภาคีเครือข่าย ลงพื้นที่แจกถุงยังชีพให้แก่ชาวบ้านชุมชนสร้างสรรค์พัฒนา 7-12 (บ้านมั่นคง) คลองเตย จำนวน 220 ครอบครัว รวมที่แจกไปทั้งสิ้น 4,240 ครอบครัวทั่วประเทศ เพื่อเป็นการส่งต่อพลังแห่งการให้ความปรารถนาดีและการแบ่งปันด้วยใจบริสุทธิ์ เพื่อช่วยเหลือผู้ประสบภัยจากโควิด – 19 ในทุกภูมิภาค โดยมี ครูประทีป อึ้งทรงธรรม ฮาตะ เลขาธิการมูลนิธิดวงประทีป นิตยา พร้อมพอชื่นบุญ ประธานชุมชน บำรุง สำเนียงงาม นักพัฒนาสังคมชำนาญการพิเศษ หัวหน้าฝ่ายพัฒนาชุมชนและสวัสดิการสังคม สำนักงานเขตคลองเตย ร่วมกิจกรรม ณ ชุมชนสร้างสรรค์พัฒนา 7-12 (บ้านมั่นคง) เขตคลองเตย เมื่อเร็ว ๆ นี้
You must be logged in to post a comment Login