- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 18 hours ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 7 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
ยูเมะพลัส ร่วมสร้างรอยยิ้ม ส่งมอบรถตู้เพื่อสนับสนุนงานคลินิกเคลื่อนที่ศูนย์สมเด็จพระเทพรัตนฯ
เมื่อวันที่ 21 กรกฎาคม 2563 มร. ทาเคโอะ โนดะ ประธานกรรมการและประธานเจ้าหน้าที่บริหาร พร้อมด้วย มร. ฮิโรชิ ไอซาวา รองประธานเจ้าหน้าที่บริหารอาวุโส บริษัท อีซี่ บาย จำกัด (มหาชน) ให้เกียรติส่งมอบรถตู้ คอมมิวเตอร์ จากการร่วมระดมเงินสมทบทุนบริจาคในกิจกรรม ยูเมะพลัส “ส่งต่อ…ความห่วงใย” ปีที่ 6 เพื่อสนับสนุนงานคลินิกเคลื่อนที่ศูนย์สมเด็จพระเทพรัตนฯ แก้ไขความพิการบนใบหน้าและกะโหลกศีรษะผ่านทางสภากาชาดไทย โดยมี ศ.กิตติคุณ นพ.จรัญ มหาทุมะรัตน์ หัวหน้าศูนย์สมเด็จพระเทพรัตนฯ แก้ไขความพิการบนใบหน้าและกะโหลกศีรษะ โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ พร้อมด้วยนางจันทร์ประภา วิชิตชลชัย รองผู้อำนวยการสำนักงานจัดหารายได้ สภากาชาดไทย และ รศ.นพ.นนท์ โรจน์วชิรนนท์ รองหัวหน้าศูนย์สมเด็จพระเทพรัตนฯ แก้ไขความพิการบนใบหน้าและกะโหลกศีรษะ โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ เป็นผู้รับมอบ ณ ตึกอำนวยนรธรรม สำนักงานจัดหารายได้ สภากาชาดไทย
โดยรถตู้ คอมมิวเตอร์นี้ จะนำไปใช้ประโยชน์เพื่อสนับสนุนงานคลินิกเคลื่อนที่ศูนย์สมเด็จพระเทพรัตนฯ แก้ไขความพิการบนใบหน้าและกะโหลกศีรษะ โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ ตามความวัตถุประสงค์ของกิจกรรมที่อยากสร้างความมั่นใจผ่านรอยยิ้มซึ่งเป็นสัญลักษณ์ของความสุขให้กับน้องๆ ผู้ด้อยโอกาส และยากจนที่ต้องเผชิญกับภาวะดังกล่าว ซึ่งกิจกรรม ยูเมะพลัส “ส่งต่อ…ความห่วงใย” ได้ถูกจัดขึ้นตั้งแต่ปี 2556 จนถึงปัจจุบัน โดยตลอดทั้งกิจกรรม ได้ส่งมอบเงินบริจาคเพื่อช่วยเหลือผู้ด้อยโอกาสผ่านทางสภากาชาดไปแล้วรวมกว่า 65 ล้านบาท
รายละเอียดผลิตภัณฑ์บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส: https://bit.ly/32Lmay6
You must be logged in to post a comment Login