- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 7 hours ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 days ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 6 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
รพ.ธนบุรี 2 ร่วมใจบริจาคโลหิตเพื่อช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์
คุณเฉลิมกุล อภิบุณโยภาส ผู้อำนวยการโรงพยาบาลธนบุรี 2 พร้อมด้วย คุณเรวดี ไผ่เกาะ ผู้อำนวยการสายบริหาร และคุณบุญโสม อภิบุณโยภาส ผู้อำนวยการสายบัญชีและการเงิน ร่วมกับศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย จัดกิจกรรมบริจาคโลหิต ให้เลือด=ต่อชีวิต ยิ่งให้ยิ่งได้ยิ่งสุขภาพดี ครั้งที่ 2 ประจำปี 2563 เพื่อนำไปสมทบแก่สภากาชาดไทยให้มีโลหิตเพียงพอสำหรับช่วยเหลือชีวิตผู้ป่วยและลดวิกฤตสภาวะขาดแคลนโลหิต โดยกิจกรรมในครั้งนี้ได้รับความร่วมมือย่างดีจากแพทย์ พยาบาล เจ้าหน้าที่ และประชาชนทั่วไปให้ความสนใจเข้าร่วมบริจาคโลหิตเป็นจำนวนมาก โดยปริมาณโลหิตทั้งสิ้น 100 ยูนิต ณ บริเวณคลินิกพัฒนาการเด็ก อาคาร 2 ชั้น 2 โรงพยาบาลธนบุรี 2
You must be logged in to post a comment Login