- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 5 hours ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 days ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 6 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
ออมสิน ร่วมกิจกรรมเพื่อสังคม
นายพชร อนันตศิลป์ ประธานกรรมการธนาคารออมสิน พร้อมคณะกรรมการ และคณะผู้บริหาร นำโดย นายวิทัย รัตนากร ผู้อำนวยการธนาคารออมสิน ร่วมกิจกรรมเพื่อสังคมและสิ่งแวดล้อม “บวร” บ้าน วัด โรงเรียน ณ โรงเรียนถาวรนิมิต ต.หนองแสง อ.ปากพลี จ.นครนายก ในโอกาสเดินทางมาประชุมคณะกรรมการธนาคารออมสินสัญจรในพื้นที่จังหวัดนครนายก
โดยได้มอบเงินสนับสนุนวัสดุอุปกรณ์การเรียนและปรับปรุงสนาม BBL (Brain-Based Learning) ให้กับโรงเรียนถาวรนิมิต มอบถุงยังชีพสำหรับผู้ป่วยติดเตียง และผู้สูงอายุ รวม 60 ชุด อีกทั้งมูลนิธิออมสินเพื่อสังคมได้มอบทุนการศึกษาแก่นักเรียนที่สอบนักธรรมชั้นตรี/ชั้นโท จำนวน 25 ทุน พร้อมกันนี้ได้ร่วมกิจกรรมปลูกป่าตามโครงการ “สวนเกษตร บวร” จำนวน 1,000 ต้น และถวายปัจจัยสมทบการก่อสร้างศาลาอเนกประสงค์และเครื่องไทยธรรมแด่พระภิกษุสงฆ์ ณ วัดป่าศรีถาวรนิมิต เมื่อเร็วๆ นี้
You must be logged in to post a comment Login