- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 5 hours ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 days ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 6 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
ซีพี-เมจิ สนับสนุนการพัฒนาคุณภาพการศึกษา 5 โรงเรียนประชารัฐ CONNEXT ED ใน จ.สระบุรี
นายแปลก เทพรักษ์ นายอำเภอหนองแค จังหวัดสระบุรี เป็นประธานในพิธี ร่วมกับ นายวิวัฒน์ ภูมิพิทักษ์กุล รองกรรมการผู้จัดการอาวุโส บริษัท ซีพี – เมจิ จำกัด มอบเงินสนับสนุนโครงการ รร.ประชารัฐ CONNEXT ED ให้แก่ 5 โรงเรียน ได้แก่ โรงเรียนอนุบาลวัดหนองแค โรงเรียนวัดหนองครก โรงเรียนวัดราษฎร์เจริญ โรงเรียนวัดขอนชะโงก และโรงเรียนหินกองพิบูลย์อนุสรณ์ รวม 1,450,000 บาท เพื่อใช้พัฒนาการศึกษา ทั้งบุคลากร การเรียนการสอนแบบ Active Learning การบูรณาการการสอนแบบ SMT การพัฒนาทักษะภาษาอังกฤษด้วยครูเจ้าของภาษา และสร้างสังคมแห่งการเรียนรู้แบบ PLC เพื่อผลสัมฤทธิ์ทางการศึกษาและยกระดับการศึกษาของเยาวชนไทยอย่างยั่งยืน ณ โรงเรียนหินกอง (พิบูลอนุสรณ์) อ.หนองแค จ.สระบุรี
You must be logged in to post a comment Login