- เสียเพราะรักPosted 8 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
อย่าต้องบาดเจ็บล้มตาย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/11/prapayom-300x300.jpg)
คอลัมน์ : สำนักข่าวพระพยอม
ผู้เขียน : พระพยอม กัลยาโณ
(โลกวันนี้รายวัน ประจำวันที่ 14 ต.ค. 63)
และแล้วม็อบก็ได้เกิดขึ้นตามคาด มีการคาดกันไปต่างๆนาๆว่า มีม็อบหลักหมื่น หรือไม่เกินหมื่น หรือไม่ถึงหมื่น เรื่องนี้ต้องติดตามดูการชุมนุ
ปรากฏการณ์ที่เกิดขึ้นจะบอกว่า อ้างสิทธิเสรีภาพ ความไม่เหมาะสม มันก็มีอยู่ส่วนหนึ่ง ถ้าจะให้บอกว่า เสรีภาพทำตามใจได้ทุกเรื่องหรื
ที่สำคัญ การชุมนุมทางการเมืองครั้งนี้ อย่าให้เรื่องบานปลาย ทำอะไรได้ก็ทำเถอะ แต่ว่า อย่าทำร้ายประเทศชาติก็แล้วกัน อย่าให้ชาติเสียโอกาสความเจริญ เอาความไม่สงบ ไม่สามารถที่จะพัฒนาประเทศได้ ต้องให้บ้านเมืองสงบบ้าง ซึ่งม็อบที่ไม่มีปัญหา ต้องเป็นม็อบที่ควบคุมกันได้ ไม่มีประเภทหัวรุนแรงที่
อาตมามองว่า มันเอาแน่นอนไม่ได้ ภาษาเก่าๆบอก มันบ่แน่ดอกนาย มันไม่แน่หรอกนาย เอาอะไรแน่กับสถานการณ์ เหตุการณ์ มันมีเรื่องเปลี่ยนแปลงไปตามจั
เจริญพร
You must be logged in to post a comment Login