- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 1 day ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 6 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 7 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
TPCH ต้อนรับคณะพลังงานสัญจร
คุณกนกทิพย์ จันทร์พลังศรี ประธานกรรมการบริหาร, คุณเชิดศักดิ์ วัฒนวิจิตรกุล กรรมการผู้จัดการใหญ่ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ บริษัท ทีพีซี เพาเวอร์ โฮลดิ้ง จำกัด (มหาชน) หรือ TPCH ให้การต้อนรับ คณะพลังงานสัญจร ครั้งที่ 13 จัดโดยสถาบันพลังงานเพื่ออุตสาหกรรม สภาอุตสาหกรรมแห่งประเทศไทย เข้าเยี่ยมชม โรงไฟฟ้าช้างแรก ไบโอเพาเวอร์ (CRB) กำลังการผลิต 9.2 เมกะวัตต์ ตำบลนาโพธิ์ อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช โดยใช้ตอไม้ ปลายไม้ ปีกไม้ ยางพาราเป็นเชื้อเพลิงหลัก และยังสามารถใช้ชีวมวลผสมได้หลากหลาย เช่น ทะลายปาล์ม ทางปาล์มเป็นเชื้อเพลิงเสริมในการเผาไหม้ ทั้งนี้ โรงไฟฟ้า CRB ยังได้รับ 2 รางวัลยอดเยี่ยม ด้านพลังงานทดแทนแห่งปี 2018 ประกอบด้วย รางวัลชนะเลิศ ASEAN ENERGY AWARDS และรางวัลดีเด่น Thailand Energy Awards กิจกรรมดังกล่าวจัดขึ้น ณ โรงไฟฟ้าช้างแรก ไบโอเพาเวอร์ จังหวัดนครศรีธรรมราช เมื่อเร็วๆ นี้
You must be logged in to post a comment Login