- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 9 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
กลุ่ม KTISประกาศพร้อมร่วมโครงการช่วยเหลือธุรกิจเอสเอ็มอี
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/10/KTIS1-300x306.jpg)
เป็นอีกหนึ่งกลุ่มธุรกิจขนาดใหญ่ที่ประกาศเข้าร่วมโครงการ “ส.อ.ท.ช่วยเศรษฐกิจไทย: F.T.I. Faster PAYMENT” สำหรับกลุ่มบริษัท เกษตรไทย อินเตอร์เนชั่นแนลชูการ์คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) หรือกลุ่ม KTIS ผู้นำในอุตสาหกรรมน้ำตาลและอุตสาหกรรมต่อเนื่องครบวงจรที่ล่าสุดพร้อมให้ความร่วมมือชำระค่าสินค้าและบริการให้แก่คู่ค้าของบริษัทฯ (เครดิตเทอม) โดยเฉพาะกลุ่มธุรกิจขนาดกลางและขนาดย่อมหรือเอสเอ็มอี ภายใน 30วัน นับจากวันที่ได้ตรวจรับสินค้าหรือบริการครบถ้วนและได้รับเอกสารเรียบร้อยแล้ว เป็นระยะเวลา3 เดือน ตั้งแต่วันที่ 1 ต.ค.-31 ธ.ค.2563 โดยดร.ดารัตน์ ศิริวิริยะกุล วิภาตะกลัศ รองประธานเจ้าหน้าที่บริหาร กลุ่ม KTISย้ำชัดว่า นาทีนี้มีอะไรช่วยเหลือกันได้ ต้องช่วยกัน เพราะเอสเอ็มอีกำลังเผชิญปัญหาเปราะบางทางการเงิน จำเป็นที่ธุรกิจขนาดใหญ่ที่เป็นคู่ค้าต้องช่วยเติมสภาพคล่อง ร่นเวลาการชำระเงินให้เร็วขึ้น งานนี้ต้องให้เครดิตสภาอุตสาหกรรมแห่งประเทศไทยที่สร้างสรรค์โครงการดีๆ แบบนี้
You must be logged in to post a comment Login