- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 22 hours ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 7 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
ศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซา ศาลายา เชิญร่วมสัมผัสความงามของดอกกล้วยไม้ในงาน “The Sense of Orchid 2020”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/11/Key8-240x336.jpg)
ศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซา ศาลายา ร่วมกับจังหวัดนครปฐม, เกษตรจังหวัดนครปฐม, พาณิชย์จังหวัดนครปฐม, การท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดนครปฐม, หอการค้าจังหวัดนครปฐม, สมาคมผู้เพาะเลี้ยงกล้วยไม้จังหวัดนครปฐม และสมาคมพฤกษชาติจังหวัดนครปฐม ขอเชิญร่วมสัมผัสความงามของดอกกล้วยไม้ ในงาน “The Sense of Orchid 2020″ ที่ได้เนรมิตประติมากรรมดอกกล้วยไม้นับแสนดอกในคอนเซ็ปต์ “Under The Sea ความงามอันลึกลับใต้ท้องทะเลลึก” ให้ได้สัมผัสประติมากรรมดอกกล้วยไม้ รูปสัตว์น้ำใต้ท้องทะเลลึก อาทิ นางเงือก ปลาดาว ม้าน้ำ ปลาหมึก ปลาการ์ตูน หอยมุก เป็นต้น พร้อมชมการแสดงโชว์ “Under The Sea Blooming Wonder” สุดประทับใจที่จะนำพาทุกท่านชมความงามใต้ท้องทะเล ช้อปร้านค้าไม้ดอกไม้ประดับ ต้นไม้ และอุปกรณ์ตกแต่งสวนกว่า 100 บู๊ธ นอกจากนี้ยังมีเวทีการประกวดหนูน้อย Under The Sea ชิงเงินรางวัลรวมกว่า 20,000 บาท (ในวันที่ 8 พฤศจิกายน 2563)
ขอเชิญร่วมสัมผัสความสวยงามของหมู่มวลดอกกล้วยไม้ในงาน “The Sense of Orchid 2020” ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 5-9 พฤศจิกายน 2563 ณ บริเวณลานกิจกรรมชั้น 1 ศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซา ศาลายา
You must be logged in to post a comment Login