- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 21 hours ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 7 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
ผู้ประกอบการสายกรีนต้องห้ามพลาดร่วมเป็นหนึ่งในเส้นทางการท่องเที่ยวแบบ Low Carbon ของจังหวัดระยอง เปิดรับสมัครแล้ววันนี้!
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/11/1604469765524-300x150.jpg)
พบกับกิจกรรมกระตุ้นการท่องเที่ยวแบบคาร์บอนต่ำ (Low Carbon Tourism) ภายใต้โครงการพัฒนาการท่องเที่ยวจังหวัดระยอง พร้อมทีมที่ปรึกษาจากธุรกิจ SCG Chemical ที่จะมาร่วมให้คำปรึกษาและอบรมสัมมนา เพื่อเพิ่มขีดความสามารถให้กับผู้ประกอบการในการเป็นธุรกิจการท่องเที่ยวต้นแบบที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม และยังได้สิทธิ์เข้าร่วมลงสื่อประชาสัมพันธ์และแคมเปญส่งเสริมการตลาดมากมายภายใต้โครงการ สมัครผ่านออนไลน์ได้เลยที่ https://forms.gle/XyFiFhQz9jszzKzH7 ตั้งแต่วันที่ 26 ตุลาคม – 15 พฤศจิกายน 2563
ขอเชิญชวนผู้ประกอบการในพื้นที่อำเภอแกลง จังหวัดระยอง ไม่ว่าจะเป็นธุรกิจที่พัก โรงแรม ร้านอาหาร ร้านขายสินค้าหรือของที่ระลึก สถานที่ท่องเที่ยว และชุมชน ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการสร้างความเปลี่ยนแปลง โดยการเป็นธุรกิจท่องเที่ยวต้นแบบที่รักษ์สิ่งแวดล้อม ลดการปล่อยก๊าซคาร์บอนไดออกไซด์ สร้างจิตสำนึกให้แก่นักท่องเที่ยวและคนในชุมชนให้มีความใส่ใจ ช่วยกันรักษาสิ่งแวดล้อม เพื่อสร้างคุณภาพชีวิตที่ดีและยั่งยืน
กิจกรรมภายในโครงการเริ่มจากการอบรมสัมมนาเพื่อให้ความรู้และคำปรึกษา โดยผู้เชี่ยวชาญจากทีมที่ปรึกษาจากธุรกิจ SCG Chemical และวิทยากรด้านการท่องเที่ยวและการตลาด จากนั้นกลุ่มธุรกิจที่ได้รับการเข้าร่วมโครงการจะได้เป็นส่วนหนึ่งในเส้นทางการท่องเที่ยวแบบ Low Carbon ของจังหวัดระยอง ที่จะได้รับการโปรโมตและเผยแพร่ผ่านสื่อต่างๆ รวมถึงสื่อของ Influencers ที่ได้รับการคัดเลือกจากทางโครงการ และผู้ประกอบการยังได้รับสิทธิ์ในการเข้าร่วมโปรโมชั่นต่างๆที่โครงการมอบให้แก่นักท่องเที่ยว Low Carbon ผ่าน Line Official เพื่อสนับสนุนและส่งเสริมการขายอีกด้วย
โครงการดีๆแบบนี้รับเพียง 30 ผู้ประกอบการที่ผ่านการคัดเลือกเท่านั้น รีบสมัครกันได้เลยที่ https://forms.gle/XyFiFhQz9jszzKzH7 หรือสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมที่โทร.09-6675-3952 และอีเมล์ contact.rayonglowcarbon@gmail.com ตั้งแต่วันที่ 26 ตุลาคม – 15 พฤศจิกายน 2563
You must be logged in to post a comment Login