- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 19 hours ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 6 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
ธ.ไทยเครดิตฯ จับมือพันธมิตรจัดงาน ไทยเครดิตแฟร์สัญจร ช่วยเหลือผู้ประกอบการรายย่อยในช่วงวิกฤต COVID-19
ธนาคารไทยเครดิต เพื่อรายย่อย จำกัด (มหาชน) ร่วมกับวัดพระลอยและพันธมิตร จัดงาน “ไทยเครดิตแฟร์สัญจร ครั้งที่ 2 ตลาดช่วยฟื้นฟูสุขภาพทางการเงิน” เมื่อวันที่ 15 พฤศจิกายน 2563 ที่ตลาดร่มไม้ ชายน้ำ วัดพระลอย จ.สุพรรณบุรี เพื่อช่วยกระตุ้นเศรษฐกิจในท้องถิ่น รวมถึงช่วยเหลือผู้ประกอบการรายย่อยและแรงงานที่ได้รับผลกระทบจากวิกฤต COVID-19 โดยได้รับเกียรติจาก นายณัฐภัทร สุวรรณประทีป ผู้ว่าราชการจังหวัดสุพรรณบุรี เป็นประธานเปิดงาน
การจัดงานในครั้งนี้ยังคงอัดแน่นด้วยกิจกรรมต่างๆ จากบูธพันธมิตร อาทิ การตรวจสุขภาพฟรี โดย โรงพยาบาลศุภมิตรสุพรรณบุรี การเปิดรับสมัครงาน โดย สำนักงานจัดหางานจังหวัดสุพรรณบุรี บริการให้คำปรึกษาด้านการเงิน โดย บรรษัทประกันสินเชื่ออุตสาหกรรมขนาดย่อม (บสย.) บริการดาวน์โหลดและให้คำแนะนำการใช้งานแอปพลิเคชั่น ไมโครเพย์ อีวอลเล็ท (Micro Pay e-Wallet) กระเป๋าเงินอิเล็กทรอนิกส์ภายใต้แนวคิด “รับเงินง่าย ค้าขายสะดวก” จาก บจก.ไทยไมโคร ดิจิทัล โซลูชั่นส์ บริษัทในกลุ่มธุรกิจทางการเงินของธนาคาร การให้ความรู้ด้านการแพทย์แผนไทย หมอพื้นบ้าน 4 ภาค นวดย่ำขาง นวดแผนไทย นวดตอกเส้น จาก โฮงฮอมผญ๋า โฮงยาหมอเมืองล้านนา ศูนย์เรียนรู้ชุมชน ต.นาแล อ.เมือง จ.เชียงราย รวมถึงกิจกรรมที่บูธของ บมจ.ทรู คอร์ปอเรชั่น บมจ.เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ กรุ๊ป บมจ.ไทยประกันสุขภาพ และ กลุ่ม YEC จ.สุพรรณบุรี
นอกจากงานไทยเครดิตแฟร์สัญจรแล้ว ธนาคารยังได้มอบตราชั่งกลางและป้ายรณรงค์ป้องกัน COVID-19 ให้กับตลาดเทศบาลเมืองสุพรรณบุรี เพื่อเป็นส่วนหนึ่งในการสร้างความเชื่อมั่นให้กับผู้คนที่เข้ามาจับจ่ายใช้สอยในตลาด แสดงให้เห็นถึงการค้าขายที่โปร่งใส ยุติธรรม และยังเป็นตลาดที่มีการป้องกันโรคระบาดจากเชื้อไวรัส COVID-19 ด้วย โดยได้รับเกียรติจาก นางจารุวัณณ์ พูลสวัสดิ์ รองปลัดเทศบาลเมืองสุพรรณบุรี เป็นตัวแทนรับมอบ เมื่อวันที่ 6 พฤศจิกายน 2563 ที่ผ่านมา
You must be logged in to post a comment Login