- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 15 hours ago
- เสียเพราะรักPosted 3 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 4 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 6 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
ซัสโก้ร่วมกับทีมกล้าอาสา ระดมของบริจาคช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม จังหวัดนครศรีธรรมราช
นายภิมุข สิมะโรจน์ ประธานกรรมการบริหาร บริษัท ซัสโก้ จำกัด (มหาชน) ร่วมกับ ทีมกล้าอาสา นำโดย นายกรณ์ จาติกวณิช ซึ่งมีแนวคิดอยากจะระดมทุกภาคส่วน ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมในเขตจังหวัดนครศรีธรรมราช จึงได้ใช้เพจออนไลน์ต่างๆ เป็นสื่อกลางรับบริจาคสิ่งของอุปโภคบริโภคที่จำเป็นต่อการดำรงชีวิต เพื่อนำไปมอบให้กับผู้ประสบภัยที่กำลังเดือดร้อนต่อไป ณ สถานีบริการน้ำมันซัสโก้ สาขาวิภาวดี1 ถนนวิภาวดีรังสิต
นายภิมุข สิมะโรจน์ “ชาวจังหวัดนครศรีธรรมราช ประสบภัยน้ำท่วม ซัสโก้ จึงให้ความร่วมมือกับทีมกล้าอาสา ที่ได้จัดกิจกรรมรับบริจาค เพื่อช่วยเหลือผู้ประสบภัย โดยได้เปิดให้ใช้พื้นที่สถานีบริการน้ำมันซัสโก้ สาขาวิภาวดี1 เป็นจุดรับบริจาค พร้อมทั้ง ได้สมทบสิ่งของอุปโภคและบริโภค อาทิ น้ำดื่มซัสโก้ ข้าว และสิ่งจำเป็นอื่นๆ การให้ความช่วยเหลือสังคมเป็นกิจกรรมที่ซัสโก้ให้ความสำคัญ และมีส่วนร่วมอย่างสม่ำเสมอ ขอขอบพระคุณทีมกล้าอาสา ที่เป็นสื่อกลางในการประชาสัมพันธ์การรับบริจาค และประชาชนผู้มีจิตกุศลทุกๆ ท่าน ที่ร่วมบริจาคเข้ามาเป็นจำนวนมาก”
You must be logged in to post a comment Login