- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 13 hours ago
- เสียเพราะรักPosted 3 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 4 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 6 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
“ซัสโก้” สนับสนุนงานศิลป์ จัดแสดงนิทรรศการจิตรกรรม “พระผู้ทรงเป็นนิรันดร์”
นายภิมุข สิมะโรจน์ ประธานกรรมการบริหาร บริษัท ซัสโก้ จำกัด (มหาชน) ร่วมสนับสนุนกระทรวงวัฒนธรรม สภาวัฒนธรรมกรุงเทพมหานคร และสภาวัฒนธรรมบางขุนเทียน จัดงานนิทรรศการจิตรกรรม “พระผู้ทรงเป็นนิรันดร์” โดยมีนายอิทธิพล คุณปลื้ม รัฐมนตรีว่าการกระทรวงวัฒนธรรม ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดการจัดแสดง
ทั้งนี้ นิทรรศการจิตรกรรม “พระผู้ทรงเป็นนิรันดร์” เป็นการนำภาพสีน้ำมันพระบรมสาทิสลักษณ์ของพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร มาจัดแสดงจำนวน 50 ภาพ ซึ่งเป็นผลงานของอาจารย์กำพล พงษ์พิพัฒน์ ศิลปินอิสระ ที่ได้รับรางวัลจากสถาบันระดับชาติ มาจัดแสดงให้ประชาชนทั่วไปได้รับชม ณ หอศิลป์ร่วมสมัยราชดำเนิน
You must be logged in to post a comment Login