- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 13 hours ago
- เสียเพราะรักPosted 3 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 4 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 6 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
มูลนิธิ EDF ร่วมกับเดอเบล จัดกิจกรรมศึกษาดูงานและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ โครงการ “เกษตรอินทรีย์ สู่อาหารกลางวัน” ปี 2
มูลนิธิ EDF นำโดยนางสาวจารุวัฒน์ บุษมาลี ผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนาโครงการ ร่วมกับบริษัทเดอเบล จำกัด หนึ่งในผู้นำธุรกิจจัดจำหน่ายสินค้าอุปโภคบริโภคของประเทศภายใต้กลุ่มธุรกิจ TCP จัดกิจกรรมศึกษาดูงานและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ โครงการ “เกษตรอินทรีย์ สู่อาหารกลางวัน” ปี 2 แก่ผู้แทนครูโรงเรียนในโครงการจำนวน 10 โรงเรียน ณ โรงเรียนมัธยมกัลยาณิวัฒนาเฉลิมพระเกียรติ และโรงเรียนบ้านจันทร์ อำเภอกัลยาณิวัฒนา จังหวัดเชียงใหม่ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้แทนครูที่เข้าร่วมเห็นตัวอย่างของโรงเรียนที่มีหลักสูตรท้องถิ่น/ชุดความรู้ด้านเกษตรอินทรีย์ สามารถนำไปบูรณาการเพื่อจัดการเรียนการสอนในโรงเรียนของตนได้ รวมถึงมีโอกาสทบทวนและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในการจัดทำหลักสูตรท้องถิ่นเรื่องเกษตรอินทรีย์ระหว่างโรงเรียนเครือข่าย เข้าใจการบริหารจัดการโครงการและทีมงานในโรงเรียนเพื่อให้สามารถนำไปปรับใช้ในโรงเรียนของตนเอง พร้อมกันนี้ผู้แทนครูที่เข้าร่วมยังได้มีโอกาสนำเสนอหลักสูตรท้องถิ่นเกษตรอินทรีย์โรงเรียนของตนเอง และศึกษาดูงานด้านเกษตรอินทรีย์ที่วิสาหกิจชุมชนกลุ่มเพียงดินสันป่าเปา จังหวัดเชียงใหม่อีกด้วย
โรงเรียนในโครงการ “เกษตรอินทรีย์ สู่อาหารกลางวัน” ปี 2 ประกอบด้วย โรงเรียนบ้านอ่างกระพงศ์และโรงเรียนวัดหนองเกตุใหญ่ (จังหวัดชลบุรี) โรงเรียนบ้านท่าช้าง (เขตการทางนครราชสีมาสงเคราะห์ 2) (จังหวัดอุบลราชธานี) โรงเรียนบ้านใหม่ (คุรุราษฎร์พัฒนา) (จังหวัดนครราชสีมา) โรงเรียนบ้านคำกลิ้ง (อุดรธานี) โรงเรียนวัดทศทิศและโรงเรียนชุมชนวัดหน้าไม้ (จังหวัดปทุมธานี) โรงเรียนบ้านปง (จังหวัดเชียงใหม่) โรงเรียนเกาะวังไทร (จังหวัดนครปฐม) และโรงเรียนบ้านนายเหรียญ (กรุงเทพฯ)
You must be logged in to post a comment Login