- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 12 hours ago
- เสียเพราะรักPosted 3 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 4 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 6 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
กรมการปกครอง กระทรวงมหาดไทย เชิญชวนร่วมโครงการ “อำเภอสร้างสุข”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/12/poo1.jpg)
โครงการอำเภอสร้างสุข ประจำปี 2563โครงการดีๆ ที่ชวนประชาชนมามีส่วนร่วมในการเป็นกำลังใจให้กับบุคลากร ณ ที่ว่าการอำเภอ เพียงเล่าประสบการณ์เกี่ยวกับความประทับใจในที่ว่าการอำเภอที่คุณไปใช้บริการ บน Facebook กรมการปกครอง Fanpage ลุ้นรับเงินรางวัลมูลค่า 5,000 บาท จำนวน 3 รางวัล และเรื่องราวของคุณที่ได้รับรางวัลจะได้นำไปผลิตเป็นหนังสั้นเพื่อเผยแพร่ให้ประชาชนทั่วประเทศได้รับรู้
กรมการปกครอง กระทรวงมหาดไทย จัดโครงการดีๆ ให้ประชาชนได้แสดงความคิดเห็นต่อที่ว่าการอำเภอที่ใช้บริการ โดย“โครงการอำเภอสร้างสุข” ต่อยอดมาจาก 10 นโยบายสำคัญ ประจำปี พ.ศ. 2564 หรือ 10 Flagships to DOPA New Normal 2021 โดย 10 นโยบายสำคัญมีความสอดคล้องกับยุทธศาสตร์ชาติ, เป้าหมายการพัฒนาที่ยั่งยืนของสหประชาชาติ (SDGs : Sustainable Development Goals), นโยบายของรัฐบาล, นโยบายของกระทรวงมหาดไทย, และสอดคล้องกับสถานการณ์ในปัจจุบัน ซึ่งนโยบายและแนวทางการดำเนินงานจะทำให้กรมการปกครองสามารถตอบสนองความต้องการของประชาชนได้อย่างมีประสิทธิภาพ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/12/poo2.jpg)
ร่วมกิจกรรมง่ายๆ เพียงแค่บอกเล่าเรื่องราวความประทับใจของที่ว่าการอำเภอที่คุณใช้บริการที่หน้า Facebook กรมการปกครอง Fanpage พร้อมระบุชื่ออำเภอและจังหวัดที่ใช้บริหาร และติดแฮชแท็ก #สุขนี้ที่อำเภอ #ทุกข์น้อยลงสุขมากขึ้นร่วมกิจกรรมได้ตั้งแต่วันนี้ – 31 ธันวาคมนี้ ที่https://www.facebook.com/dopafanpage
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/12/poo3.jpg)
You must be logged in to post a comment Login