- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 10 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
“137 ดีกรี” ชวนลิ้มลองไอศกรีมเพื่อสุขภาพจากนมอัลมอนด์แบรนด์ใหม่ “แฮปปี้ แอดดี้”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/01/Addey1.jpg)
บริษัท ซิมเพิ้ล ฟู้ดส์ จำกัด ผู้นำในการผลิตและจัดจำหน่ายนมอัลมอนด์ นมวอลนัท และนมพิสตาชิโอ แบรนด์ 137 ดีกรี เปิดตัวไอศกรีมแบรนด์ใหม่ “แฮปปี้ แอดดี้” ชูความโดดเด่นเป็นไอศกรีมเจรายแรกของประเทศไทยที่ผลิตจากนมอัลมอนด์คั้นสดแท้ ตอบโจทย์การรับประทานไอศกรีมที่อร่อย แคลอรี่ต่ำ และดีต่อสุขภาพ
น.ส.อริสา กุลปิยะวาจา กรรมการผู้จัดการ บริษัท ซิมเพิ้ล ฟู้ดส์ จำกัด กล่าวว่า แฮปปี้ แอดดี้ เป็นไอศกรีมสูตรเจที่มีความโดดเด่นด้วยการใช้นมอัลมอนด์คั้นสดเป็นส่วนผสมหลักแบรนด์แรกของเอเชีย ซึ่งเป็นสูตรเฉพาะที่ทำให้แฮปปี้ แอดดี้ ให้สัมผัสของเนื้อไอศกรีมเข้มข้นแม้ว่าไม่มีส่วนผสมของนมวัวหรือน้ำตาลทราย มีแคลอรี่ต่ำ รสชาติอร่อย และได้ประโยชน์จากนมอัลมอนด์คั้นสดแท้ๆ เป็นทางเลือกให้กับทุกเพศทุกวัย โดยเฉพาะผู้แพ้นมวัว ผู้รักสุขภาพ ผู้ที่รับประทานอาหารเจและวีแกน โดยเริ่มเปิดตัว 2 รสชาติแรกคือ วานิลลา และคุกกี้แอนด์ครีม มี 2 ขนาดคือ ขนาด 80 มล. ราคาปลีก 69 บาท และขนาด 350 มล. ราคาปลีก 299 บาท วางจำหน่ายแล้วผ่านช่องทาง LINE official ของบริษัท @137degrees (มีเครื่องหมาย@) และจะเริ่มวางจำหน่ายที่ฟู้ดแลนด์ ซูเปอร์มาร์เกต ตั้งแต่วันที่ 23 มกราคม 2564 เป็นที่แรก และจะขยายไปยังซูเปอร์มาร์เกตและร้านค้าชั้นนำอื่นๆต่อไป
ไอศกรีมแฮปปี้ แอดดี้ เป็นส่วนหนึ่งของนวัตกรรมอาหารเพื่อสุขภาพของบริษัท ต่อเนื่องจากการวางจำหน่ายสินค้านมถั่วแบรนด์ “137 ดีกรี” 7 รสชาติใหม่เมื่อปลายปีที่ผ่านมา ซึ่งในปี 2564 นี้คาดหวังว่าจะมีการเติบโตอย่างต่อเนื่อง
You must be logged in to post a comment Login