- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 6 hours ago
- เสียเพราะรักPosted 3 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 4 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 6 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
สภาฯห่วงใยพระภิกษุสงฆ์อาพาธ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/02/g3.jpg)
นางจงเดือน สุทธิรัตน์ ผู้อำนวยการสำนักประชาสัมพันธ์ สภาผู้แทนราษฎร พร้อมด้วยคณะทำงานรณรงค์ส่งเสริมการปฏิบัติ ตามประมวลจริยธรรมข้าราชการรัฐสภาและความโปร่งใส ประจำสำนักประชาสัมพันธ์ สภาผู้แทนราษฎร ตลอดจนบุคลากรในสังกัด มอบสิ่งของจำเป็นให้แก่โรงพยาบาลสงฆ์เพื่อถวายแด่พระภิกษุสงฆ์อาพาธ อาทิ หน้ากากอนามัย เจลแอลกอฮอล์ ล้างมือ แปรงสีฟัน ยาสีฟัน มีดโกนหนวด กระดาษชำระ ผ้าอ้อมผู้ใหญ่ ยาดม นม และน้ำดื่ม ฯลฯ โดยมี นายวรศักดิ์ ขวัญเจริญทรัพย์ หัวหน้าตึกผู้ป่วยใน โรงพยาบาลสงฆ์ และนางสุธีรา บัวศรี หัวหน้ากลุ่มงานโภชนศาสตร์ รับมอบ เพื่อดำเนินการต่อไป ในการนี้ น.ส.บุษดี พนมภู หัวหน้าโครงการการสื่อสารนโยบายสาธารณะเพื่อการสร้างเสริมสุขภาวะที่ดี ภายใต้ สสส. รวมมอบหน้ากากอนามัย แอลกอลอล์ ฆ่าเชื้อโรค เจลแอลกอฮอล์ล้างมือ ตลอดจนชุดความรู้ป้องกัน โควิด-19 รวมทั้งชุดความรู้การดูแลสุขภาพผู้สูงอายุด้วย
You must be logged in to post a comment Login