- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 12 hours ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 1 day ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 days ago
- เสียเพราะรักPosted 6 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 7 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
เปลี่ยนใหญ่ เปลี่ยนใหม่
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/02/jj.jpg)
คณะกรรมการมูลนิธิแม่ฟ้าหลวง ในพระบรมราชูปถัมภ์ จัดการประชุมประจำปีครั้งที่ 1/2564 โดยมี สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ทรงเป็นประธาน เมื่อวันพุธที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2564 ณ วังสระปทุม
ในการนี้ที่ประชุมมีมติปรับเปลี่ยนตำแหน่งผู้บริหารตามข้อเสนอของคณะกรรมการบริหาร ประกอบด้วยหม่อมราชวงศ์ดิศนัดดา ดิศกุล จากประธานคณะกรรมการ เป็นประธานคณะที่ปรึกษามูลนิธิฯ,ท่านผู้หญิงบุตรี วีระไวทยะ จากเลขาธิการและประธานคณะกรรมการบริหาร เป็น ประธานคณะกรรมการ และ ดร.วิรไท สันติประภพ จากกรรมการ เป็นเลขาธิการ และประธานคณะกรรมการบริหาร
หม่อมราชวงศ์ดิศนัดดากล่าวว่า การที่ ดร.วิรไท รับตำแหน่งในครั้งนี้เป็นสิ่งที่น่ายินดีที่มูลนิธิแม่ฟ้าหลวงฯ ได้ต้อนรับผู้บริหารรุ่นใหม่ที่มีความสามารถเพื่อนำมูลนิธิฯ ไปเพิ่มพูนประโยชน์แก่ประชาชนหลังจากที่มูลนิธิแม่ฟ้าหลวงฯ ดำเนินการมา ตั้งแต่ พ.ศ.2515 และจะครบรอบ 50 ปี ใน พ.ศ. 2565
You must be logged in to post a comment Login