- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 3 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 1 day ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 2 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 days ago
- เสียเพราะรักPosted 6 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
กรมการปกครอง ให้การสนับสนุนการรับลงทะเบียนโครงการ “เราชนะ”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/03/gr1.jpg)
โดยจัดบริการเชิงรุกด้วยการลงพื้นที่ดำเนินการจัดทำบัตรประจำตัวประชาชน เพื่ออำนวยความสะดวกและช่วยเหลือผู้ลงทะเบียนตามโครงการ “เราชนะ” ทั้งบุคคลทั่วไป กลุ่มเปราะบาง และผู้ป่วยติดเตียง ในระหว่างวันที่ 15 กุมภาพันธ์ – 15 มีนาคม 2564 โดยสามารถให้บริการได้รวมทั้งสิ้น 1,161,571 ราย นอกจากนี้ สำหรับกลุ่มที่ไม่มีสมาร์ทโฟน กรมการปกครองได้อำนวยความสะดวก โดยการใช้ประโยชน์จากการทำ Digital ID และการยืนยันตัวตนโดยใช้ข้อมูลภาพใบหน้าจากฐานข้อมูลทะเบียนราษฎร ตลอดจนเน้นย้ำการปฏิบัติหน้าที่ของฝ่ายปกครองในการสนับสนุนโครงการ “เราชนะ” ด้วยการประชาสัมพันธ์สร้างการรับรู้ให้แก่ประชาชน การอำนวยความสะดวก และช่วยเหลือประชาชนกลุ่มที่ต้องการความช่วยเหลือพิเศษ ตามความจำเป็นและลักษณะของพื้นที่ โดยใช้กลไกกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน คณะกรรมการหมู่บ้าน ที่เข้าถึงในระดับครัวเรือน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/03/gr2.jpg)
#กรมการปกครองfanpage #AtAmphoe #เราชนะ
You must be logged in to post a comment Login