- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 54 mins ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
WGE เปิดฉาก Q2/64 คว้า 2 งานใหญ่ หนุนผลงานปีนี้โตก้าวกระโดด
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/10/WGE1-300x323.jpg)
นายเกรียงศักดิ์ บัวนุ่ม ประธานกรรมการบริหาร บริษัท เวล เกรด เอ็นจิเนียริ่ง จำกัด (มหาชน) หรือ WGE เปิดเผยว่าในวันที่ 1 เมษายน 2564 บริษัทฯได้ลงนามในสัญญาจ้างโครงการก่อสร้าง 2 โครงการ มีมูลค่ารวม 918,888,000 บาท ประกอบด้วยโครงการโมดิซ ลอนช์ ซึ่งเป็นของ บริษัท เซเรเบียม จำกัด โดยมีลักษณะงานก่อสร้างอาคารพร้อมระบบวิศวกรรมประกอบอาคาร มีระยะเวลาก่อสร้าง 22 เดือน
นอกจากนี้ ยังได้รับงานโครงการอาคารสำนักงานนโยบายและแผนทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม ซึ่งมีสำนักงานนโยบาย และแผนทรัพยากรธรรมชาติ และสิ่งแวดล้อม(สผ.) เป็นผู้ว่าจ้าง มีลักษณะงานเป็นการรื้อถอนและก่อสร้างอาคาร พร้อมระบบวิศวกรรมประกอบอาคาร และมีระยะเวลาการก่อสร้าง 27 เดือน
“ภาพรวมของอุตสาหกรรมก่อสร้างอาคารมีทิศทางที่ดีขึ้นต่อเนื่อง ทั้งภาครัฐและเอกชน เริ่มเปิดประมูลงานใหม่มากขึ้น ทำให้บริษัทฯ มีโอกาสรับงานเพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง ซึ่งสนับสนุนให้มูลค่างานในมือรอรับรู้รายได้(backlog) ปรับตัวสูงขึ้นมาอยู่ที่ 3,209 ล้านบาท โดยจะทยอยรับรู้รายได้ในระยะยาว ช่วยสนับสนุนให้อนาคตเติบโตมั่นคง”
ประธานกรรมการบริหาร กล่าวอีกว่า แนวโน้มผลประกอบการในไตรมาส1/2564 มีสัญญาณที่ดีขึ้น และคาดว่าจะเป็นไปตามเป้าหมายที่วางไว้ ขณะที่แผนการดำเนินธุรกิจในปี 2564 บริษัทฯจะมุ่งเน้นงานภาครัฐเพิ่มขึ้น เช่น งานประเภทโครงสร้างพื้นฐาน หรือ อินฟราสตรัคเจอร์ ซึ่งมีแนวโน้มที่จะเปิดให้ประมูลมากขึ้น ส่วนงานภาคเอกชน ยังมีลูกค้าขนาดใหญ่ต้องการจะขยายงานเพิ่มเติม และช่วยผลักดันการเติบโตในปีนี้ได้อย่างก้าวกระโดด
You must be logged in to post a comment Login