- เสียเพราะรักPosted 3 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 4 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 7 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
“ไดกิ้น” เข้ารับมอบเข็ม “เสมาคุณูปการ” และประกาศเกียรติคุณบัตรผู้ทำคุณประโยชน์ให้แก่กระทรวงศึกษาธิการ ประจำปี 2564
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/04/1617852073992.jpg)
มร.โคเฮ ชิบาตะ ผู้ช่วยผู้จัดการทั่วไปฝ่ายเทคนิคและวิศวกรรมบริษัท สยามไดกิ้นเซลส์ จำกัด เป็นตัวแทน เข้ารับมอบเข็ม “เสมาคุณูปการ” และประกาศเกียรติคุณบัตรแก่ผู้ทำคุณประโยชน์ให้แก่กระทรวงศึกษาธิการ ประจำปี 2564 โดยมีผู้บริหารของสำนักงานคณะกรรมการการอาชีวศึกษา ดร.สุเทพ แก่งสันเทียะ เลขาธิการคณะกรรมการการอาชีวศึกษา, นางสาวบุบผา เป็ดทิพย์ ผู้อำนวยการกลุ่มความร่วมมือกับต่างประเทศ, นายสง่า แต่เชื้อสาย ผู้อำนวยการสำนักความร่วมมือ และนายศุภกฤษ อธิขจรสุข ผู้จัดการส่วนฝึกอบรม ฝ่ายเทคนิคและวิศวกรรม บริษัท สยามไดกิ้นเซลส์ จำกัด เข้าร่วมงาน โดยในปี 2563 บริษัท สยามไดกิ้นเซลส์ จำกัด ได้ลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (เอ็มโอยู) กับสำนักงานคณะกรรมการการอาชีวศึกษา (สอศ.) เพื่อร่วมสร้างและพัฒนาบุคลากรในสถานศึกษาสังกัด สอศ. ให้มีความรู้ ทักษะด้านเครื่องปรับอากาศ ก้าวสู่การเป็นช่างเครื่องปรับอากาศมืออาชีพ เพื่อป้อนสู่ตลาดแรงงานในอนาคต งานดังกล่าวจัดขึ้น ณ หอประชุมคุรุสภา เมื่อวันที่ 1 เมษายน 2564
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/04/1617852076046.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/04/1617852077739.jpg)
You must be logged in to post a comment Login