- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 7 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ กรุ้ป ร่วมกับ สภากาชาดไทย ขอรับบริจาคโลหิต
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/04/tr1.jpg)
เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ กรุ้ป เล็งเห็นความสำคัญของการบริจาคโลหิตเพื่อให้มีโลหิตเพียงพอให้กับโรงพยาบาลทั่วประเทศ ในสภาวะขาดแคลนโลหิตในทุกกรุ๊ปเลือด ช่วงสถานการณ์วิกฤตการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19 ในขณะนี้ ที่ส่งผลให้จำนวนผู้บริจาคโลหิตมีจำนวนลดลง ทำให้ภาวะโลหิตสำรองไม่เพียงพอ ได้ส่งผลกระทบต่อผู้ป่วยและโรงพยาบาลทั่วประเทศ รวมถึงต้องใช้รองรับผู้ป่วยในช่วงวันหยุดยาวเทศกาลสงกรานต์ที่ผ่านมา ที่มีการเกิดอุบัติเหตุซึ่งมีความต้องการโลหิตมากกว่าช่วงเวลาปกติ จึงได้ร่วมกับ สภากาชาดไทย จัดกิจกรรมขอรับบริจาคโลหิตเพื่อให้โลหิตสำรองในคงคลังมีปริมาณโลหิตเพียงพอจ่ายให้กับโรงพยาบาลทั่วประเทศ ซึ่งการรับบริจาคโลหิตประจำปี 2564 ครั้งนี้เป็นครั้งแรกของปีนี้ โดยมีผู้บริหาร พนักงานในเครือเมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ กรุ้ป และประชาชนทั่วไป เข้าร่วมบริจาคโลหิต ณ ห้อง M Passion ชั้น 14 อาคารอเวนิว เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ รัชโยธิน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/04/tr2.jpg)
เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ กรุ้ป ยังคงเดินหน้าจัดกิจกรรมขอรับบริจาคโลหิตในปีนี้อีก 2 ครั้ง คือ ในวันที่ 16 กรกฎาคม 2564 และ 15 ตุลาคม 2564 ตั้งแต่เวลา 11.00-15.00 น. ณ ห้อง M Passion ชั้น 14 อาคารอเวนิว เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ รัชโยธิน จึงขอเชิญชวนทุกคนมาเป็น “ผู้ให้” ร่วมทำความดีที่มีคุณค่า ด้วยการให้โอกาสตัวเองได้ช่วยเหลือผู้อื่น และเป็นกุศลที่ยิ่งใหญ่สำหรับตัวเอง ด้วยการร่วมทำบุญบริจาคโลหิต
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/04/tr3.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/04/tr4.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/04/tr5.jpg)
You must be logged in to post a comment Login