- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
อดีต สท.จารึก และทีมงานจิตอาสา พ่นน้ำยาฆ่าเชื้อไวรัสโคโรนา (COVID-19)แก่ชุมชนในซอยกม.30 จ.สมุทรปราการ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/05/page1.jpg)
อดีต สท. จารึก แปลกพงษ์ศิริ ,นายณัฏฐชัย ศรีตั้งศิริกุล, คุณพิเชษฐ์ พินิตตานนท์ ร่วมกับ สมนึกจิตอาสา ได้ดำเนินการพ่นน้ำยาฆ่าเชื้อไวรัสโคโรนา (COVID-19) โดยใช้เครื่องพ่นยาความดันสูง บริเวณภายในซอย กม.30 สมุทรปราการ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/05/pq1.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/05/pq2.jpg)
ทั้งนี้เพื่อตอบแทนสังคม เพื่อเป็นการป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสดังกล่าว ซึ่งเป็นนโยบายของ อดีต สท. จารึก แปลกพงษ์ศิริ และทีมงาน ซึ่งให้ความสำคัญในการป้องกันและลดการแพร่ระบาดของโรคติดต่อเชื้อไวรัสโคโรนา (COVID-19) แก่ชุมชนในซอยกม.30 จ.สมุทรปราการ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/05/pq8.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/05/pq3.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/05/pq4.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/05/pq5.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/05/pq7-1.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/05/pq6.jpg)
โดยทางอดีต สท. จารึก แปลกพงษ์ศิริ กล่าวว่า การ พ่นน้ำยาฆ่าเชื้อไวรัสโคโรนา (COVID-19) เพื่อให้ประชาชนอยู่อย่างปลอดภัยจากโรคร้าย รอย่างไรก็ตาม ขอให้ประชาชนสวมหน้ากากอนามัยทุกครั้งที่ออกนอกเคหะสถาน ล้างมือด้วยสบู่บ่อยๆ หรือใช้แอลกอฮอล์ เว้นระยะห่างทางสังคม เป็นการดูแลตัวเองให้ปลอดภัยจากเชื้อไวรัสโควิด-19 ได้อย่างดี
You must be logged in to post a comment Login