- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
TPCH เปิดบ้านต้อนรับคณะโครงการขยายผลการส่งเสริมการจัดทำคาร์บอนฯ เยี่ยมชมโรงไฟฟ้าฯ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/05/TPCH.jpg)
คุณนันท์นภัส สระบงกช ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ บริษัท ทีพีซี เพาเวอร์ โฮลดิ้ง จำกัด (มหาชน) หรือ TPCH และผู้บริหารโรงไฟฟ้าฯ ให้การต้อนรับ ผศ.ดร.วิกานดา วราห์บัณฑูรวิทย์ อาจารย์ที่ปรึกษา คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์และคณะ เข้าให้คำปรึกษาพร้อมเยี่ยมชม โรงไฟฟ้าชีวมวล พัทลุง กรีน เพาเวอร์ (PGP) กำลังการผลิต 9.2 เมกะวัตต์ ซึ่งเป็นโรงไฟฟ้าฯ ที่เข้าร่วมโครงการขยายผลการส่งเสริมการจัดทำคาร์บอนฟุตพริ้นท์ขององค์กรในภาคอุตสาหกรรม โดยองค์การบริหารจัดการก๊าซเรือนกระจก (องค์การมหาชน) ร่วมกับงานสถาบันน้ำและสิ่งแวดล้อมเพื่อความยั่งยืน สภาอุตสาหกรรมแห่งประเทศไทย กิจกรรมดังกล่าวจัดขึ้น ณ โรงไฟฟ้าชีวมวล พัทลุง กรีน เพาเวอร์ อ.ป่าบอน จ.พัทลุง เมื่อเร็วๆ นี้
You must be logged in to post a comment Login