- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
มหาดไทยปันสุข ส่งต่อความห่วงใยสู้ภัยโควิด-19
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/05/ma1.jpg)
วันนี้ ( 5 พฤษภาคม 2564) เวลา 8.30 น. ณ อาคารกรมการปกครอง กระทรวงมหาดไทย นายธนาคม จงจิระ อธิบดีกรมการปกครอง ผู้แทนกระทรวงมหาดไทย เป็นประธานในพิธีปล่อยรถบรรทุกสิ่งของและเครื่องอุปโภคบริโภค ตามโครงการ มหาดไทยปันสุข ส่งต่อความห่วงใยสู้ภัยโควิด-19 เพื่อสนับสนุนศูนย์แรกรับและส่งต่อ กระทรวงสาธารณสุข ณ สนามศุภชลาศัย โดยมีอธิบดีกรมพลศึกษาและเลขานุการกรมการแพทย์ เป็นผู้รับมอบ และศูนย์พักคอยผู้ป่วยโควิด ณ วัดสะพานพระโขนง เขตคลองเตย กรุงเทพมหานคร โดยมี เจ้าอาวาสวัดสะพานพระโขนง และประธานชุมชน เป็นผู้รับมอบ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/05/ma2.jpg)
รายการมอบสิ่งของประกอบด้วย ชุด PPE ถุงมือทางการแพทย์ หน้ากากอนามัย เจลล้างมือ ชุดเวชภัณฑ์มหาดไทย ถุง-ถังขยะ รวมทั้งน้ำดื่มอาหารแห้งเพื่อการดำรงชีพ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/05/ma3.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/05/ma4.jpg)
ทั้งนี้ กรมการปกครอง ได้ดำเนินการจัดส่งและแจกจ่าย เป็นไปตามมาตรการความปลอดภัยทางสาธารณสุขอย่างเคร่งครัด
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/05/ma5.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/05/ma6.jpg)
#มหาดไทยปันสุข #ส่งต่อความห่วงใย #สู้ภัยโควิด
You must be logged in to post a comment Login