- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 15 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 7 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
ฟู้ดสตาร์ จัดอบรมพนักงานขายหน่วยรถ 15 จังหวัด เสริมแกร่งยกระดับศักยภาพ เตรียมความพร้อมลุยตลาดวิกฤตโควิด-19
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/05/food1.jpg)
บริษัท ฟู้ดสตาร์ จำกัด ผู้ผลิตและจัดจำหน่ายผลิตภัณฑ์น้ำผลไม้ภายใต้แบรนด์ “ดีโด้” และ “มิกกุ” จัดฝึกอบรมพนักงานฝ่ายขาย เพื่อเสริมศักยภาพให้พร้อมออกลุยทุกตลาดวิกฤตการณ์การแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/05/food2-1.jpg)
นางสาวจันทรา พงศ์ศรี กรรมการผู้จัดการ บริษัท ฟู้ดสตาร์ จำกัด เปิดเผยว่า บริษัทฯ จัด Sales Training โดยอาศัยช่วงระยะเวลาที่การแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19 ยังไม่คลี่คลาย ซึ่งส่งผลให้พนักงานฝ่ายขายและหน่วยรถขนส่งทั่วประเทศยังไม่สามารถออกปฏิบัติงานได้อย่างเต็มที่ การฝึกอบรมมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างความเข้าใจต่อตัวผลิตภัณฑ์ พันธกิจ และวิสัยทัศน์ขององค์กร เพื่อให้การปฏิบัติงานและการสื่อสารไปในทิศทางที่จะนำพาทุกฝ่ายบรรลุเป้าหมายร่วมกัน ในขณะเดียวกัน การฝึกอบรมครั้งนี้ทำให้ผู้บริหารมีโอกาสได้สื่อสารกับพนักงานได้อย่างใกล้ชิด สร้างความเป็นน้ำหนึ่งใจเดียว ให้พนักงานรู้สึกถึงความมีส่วนร่วมต่อเป้าหมาย เกิดความรู้สึกภักดีต่อองค์กร และยังถือโอกาสนี้เองในการออกเยี่ยมตลาดต่างจังหวัดเพื่อสำรวจความต้องการตัวแทนจำหน่าย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/05/food3-1.jpg)
การจัดกิจกรรมฝึกอบรมครั้งนี้ ได้รับเกียรติจากที่ปรึกษา บริษัท ฟู้ดสตาร์ จำกัด ทั้ง 2 ท่าน ได้แก่ นายดนัย ตั้งศรีวิริยะกุล และ นายจุมพล คุณากร ร่วมเป็นวิทยากรให้ความรู้แก่พนักงาน โดยการดึงศักยภาพเฉพาะบุคคล และพัฒนาการทำงานให้มีประสิทธิภาพ พร้อมการสร้างทัศนคติที่ดีต่อหน้าที่ที่ตนเองรับผิดชอบ รวมทั้งสร้างความรู้ความเข้าใจในพันธกิจ วิสัยทัศน์ขององค์กร การทำความรู้จักกับผลิตภัณฑ์ขององค์กร รู้จักผู้บริโภคกลุ่มเป้าหมาย รู้จักคู่แข่ง และรู้จักตนเอง ซึ่งเหล่านี้ล้วนเป็นปัจจัยสำคัญที่จะนำพาให้องค์กรบรรลุสู่เป้าหมาย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/05/food4-1.jpg)
สำหรับกิจกรรมการฝึกอบรม Sales Training ครั้งนี้จัดขึ้น ณ ศูนย์กระจายสินค้าของบริษัทฯ ทั้ง 15 ศูนย์ ได้แก่ ร่มเกล้า นครปฐม จันทบุรี อุดรธานี ขอนแก่น นครราชสีมา อุบลราชธานี เชียงใหม่ พิษณุโลก นครสวรรค์ สุพรรณบุรี ชุมพร สุราษฎ์ธานี หาดใหญ่ และประจวบคีรีขันธ์ ซึ่งนับเป็นหนึ่งในภารกิจสำคัญภายใต้พันธกิจขององค์กรทั้ง 5 ข้อ
1) สร้างความเติบโตอย่างยั่งยืนแก่ผู้มีส่วนได้เสีย
2) สร้างประสบการณ์และคุณค่าของผลิตภัณฑ์ที่ดีแก่ลูกค้า
3) สร้างความเชื่อมั่นต่อคุณภาพผลิตภัณฑ์ พัฒนาด้านนวัตกรรม และกระบวนการทำงานอย่างต่อเนื่อง
4) พัฒนาศักยภาพบุคลากรและเทคโนโลยี สู่การทำงานอย่างมืออาชีพ และ
5) เสริมสร้างการมีส่วนร่วมในการพัฒนาชุมชน สังคม และสิ่งแวดล้อมตามหลักธรรมาภิบาล
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/05/food5.jpg)
ทั้งนี้เพื่อให้พนักงานทุกคนยึดหลักการทำงานภายใต้วัฒนธรรมองค์กร “ทำด้วยใจ – Do with Heart” มุ่งมั่น ซื่อสัตย์ ริเริ่ม และทำงานเป็นทีม ร่วมกันฝ่าฟันภาวะวิกฤตที่ทั้งประเทศกำลังเผชิญอยู่ไปด้วยกัน นางสาวจันทรา กล่าวทิ้งท้าย
หมายเหตุ: งานอบรมพนักงานขายหน่วยรถ 15 จังหวัด จัดขึ้นในช่วงเดือน กุมภาพันธ์ – มีนาคม 2564 ก่อนหน้า การระบาดของโควิด -19 ระลอก 3
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/05/food6-1.jpg)
You must be logged in to post a comment Login