- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 6 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
ชวนชิม อะโวคาโด้ ที่สวนเอเดน ออร์แกนิกส์ ปากช่อง เที่ยว
ฤดูกาลผลไม้แห่งปากช่องเริ่มขึ้นแล้ว ปีนี้แม้สถานการณ์โควิด-19จะทำให้คนไทยเรานั่งลุ้นเรื่องวัคซีนและตัวเลขของผู้ติดเชื้ออยู่ที่บ้านกันจนหายใจไม่ทั่วท้อง โดยเฉพาะในจังหวัดที่ถูกประกาศเป็นสีแดงเข้ม ร้านอาหารหลายแห่งเลือกปิดตัวไปเลย เพราะเปิดไปแล้วก็ไม่คุ้มกับค่าใช้จ่าย
อย่างไรก็ตาม ในอีกด้านหนึ่ง เมื่อร้านอาหาร สถานที่ท่องเที่ยวต่างๆขาดลูกค้าไปใช้บริการ สินค้าเกษตรก็ย่อมได้รับผลกระทบไปด้วยจนดูเหมือนกำลังการซื้อของผู้บริโภคหดตัวลงอย่างน่าใจหาย ดังนั้นวิธีการหนึ่งสำหรับสายที่รักการพักผ่อนหย่อนใจด้วยการเที่ยวเชิงนิเวศน์ นิยมธรรมชาติ หรือเที่ยวแบบสายกินมุ่งเข้าสวนผลไม้ย่อมเป็นทางเลือกที่ดีแบบไม่ต้องห่วงเรื่องระยะห่าง
เดือนนี้เป็นต้นไป สวนเอเดน ออร์แกนิกส์ ปากช่อง เชิญชวนนักท่องเที่ยวที่ชื่นชอบการเที่ยวสวนผลไม้ อาทิ อะโวคาโด้หลายสายพันธุ์เนื้อมันอร่อย ทุเรียนหลากหลายสายพันธุ์ น้อยหน่า แก้วมังกร ฯลฯ นอกจากนี้ยังมีเมนูอีสานโคซี่ ขนมถ้วย เครื่องดื่มจาก “มะเตเต้ บาย อันหยังก็ได้” สินค้า ผลิตภัณฑ์จากโครงการ “ขาย ของ เขาใหญ่” ไอศกรีมละมุนปรุงพิเศษจากผลไม้จากสวนเอเดน ออร์แกนิกส์ ปากช่องโดยเฉพาะที่นี่สำหรับฤดูกาลนี้เท่านั้น มาเยี่ยมได้ทุกวัน (ไม่เว้นวันหยุดราชการ) ตั้งแต่ 09.00-18.00น.
ติดต่อสอบถามคุณณรงค์ฤทธิ์ (ชอง) โทร.062-987- 9445 FB:สวนเอเดน ออร์แกนิกส์ ปากช่อง เขาใหญ่
LINE OFFICIAL: @edenkhaoyai
You must be logged in to post a comment Login