- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
กลุ่มบริษัท ยิบอินซอย บริจาคอุปกรณ์ทางการแพทย์ ให้ 3 โรงพยาบาล ช่วยเหลือผู้ป่วยหนักจากโควิด-19
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/06/hju4.jpg)
จากสถานการณ์ Covid-19 ระลอกสามที่กำลังระบาดในขณะนี้ กลุ่มบริษัทยิบอินซอย ชาวยิบอินซอย มูลนิธิเลนำคิน มูลนิธิภาณี ยิบอินซอย มูลนิธิร่มบุญ กองทุนธาดา-สมทรง ยิบอินซอย และมิตรรวมใจ ได้ตระหนักถึงวิกฤติการณ์ Covid-19 ร่วมบริจาคอุปกรณ์ทางการแพทย์ให้กับ 3 โรงพยาบาล นำโดย นางมรกต ยิบอินซอย กรรมการผู้จัดการใหญ่ และประธาน เจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท ยิบอินซอย จํากัด นายวิษณุ กรองกันภัย ประธานมูลนิธิร่มบุญ และนายศุภฤกษ์ ลายเลิศ กรรมการผู้จัดการ บริษัท ซีสซั่นส์เพ้นท์ส (ประเทศไทย) จำกัด เป็นตัวแทนบริจาคอุปกรณ์ทางการแพทย์ มูลค่ารวม 1.2 ล้านบาท เพื่อช่วยเหลือผู้ป่วยหนักจากโรค Covid-19 ให้แก่ 1. โรงพยาบาลเวชศาสตร์เขตร้อน ห้องความดันลบ จำนวน 2 ห้อง และเครื่องฟอกสารอักเสบออกจากเลือด Hemoperfution จำนวน 1 เครื่อง 2. สถาบันราชประชาสมาสัย มอบเครื่อง High Flow O2 จำนวน 1 เครื่อง และ 3. โรงพยาบาลนครพนม มอบเครื่อง High Flow O2 จำนวน 1 เครื่อง
You must be logged in to post a comment Login