- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
กรุงศรีจับมือกรมป่าไม้และตลาดหลักทรัพย์ฯ เพิ่มพื้นที่ป่าชุมชนฉลองวันสิ่งแวดล้อมโลก 5 มิถุนายน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/06/krung.jpg)
นายพูนสิทธิ์ ว่องธวัชชัย ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่ ผู้บริหารสายงานการพัฒนาด้านสิ่งแวดล้อม สังคม และธรรมาภิบาลสู่ความยั่งยืน ธนาคารกรุงศรีอยุธยา จำกัด (มหาชน) ส่งมอบกล้าไม้พันธุ์ดี พร้อมปุ๋ยอินทรีย์คุณภาพที่ผลิตจากขยะเศษอาหาร แก่กรมป่าไม้และตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย จากการผนึกพลังความร่วมมือภาครัฐและเอกชนเพื่อเพิ่มและฟื้นฟูพื้นที่ป่าชุมชนบ้านพุตูม จ. เพชรบุรี จำนวน 10 ไร่ ภายใต้โครงการ “Care the Wild” ปลูกป้อง Plan & Protect ฉลองวันสิ่งแวดล้อมโลก 5 มิถุนายน 2564 โดยมีนายจิระศักดิ์ ชูความดี รองอธิบดี กรมป่าไม้ และนางสาวนพเก้า สุจริตกุล ผู้ช่วยผู้จัดการ หัวหน้ากลุ่มงานสื่อสารองค์กรและพัฒนาเพื่อสังคม ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย เป็นผู้รับมอบ ณ กรมป่าไม้ เมื่อเร็ว ๆ นี้
You must be logged in to post a comment Login