- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
นำทัพลุยทุกวันไม่เคยหยุด! แอน จักรพงษ์ เดินหน้าปันน้ำใจสู้ภัยโควิดอย่างต่อเนื่อง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/06/anne1.jpg)
มอบข้าวกล่องไปแล้วกว่า 150,000 กล่องจากโครงการอาหาร 1 ล้านกล่องสู้ภัยโควิด ของคุณแอน – จักรพงษ์ จักราจุฑาธิบดิ์ (มาดามแอน) ประธานเจ้าหน้าที่บริหารและกรรมการผู้จัดการ บริษัท เจเคเอ็น โกลบอล มีเดีย จำกัด (มหาชน) หรือ JKN ที่ตั้งใจและมุ่งมั่นที่จะส่งต่อสิ่งดีๆ ให้กับบุคลากรทางการแพทย์ ผู้ป่วยที่ติดเชื้อโควิด รวมถึงผู้ที่เดือดร้อนจากวิกฤตของโควิดในครั้งนี้อย่างต่อเนื่อง โดยมอบหมายให้ผู้บริหาร พนักงาน JKN และช่อง JKN18 จับมือร่วมแรงกับ 5 ร้านภัตตาคารดัง ได้แก่ โอจุ๊บ จีบต้มเปา, จอมพล พริกแกง, เจ๊ณีย์ สายแซ่บ, ข้าวมันไก่ป้าอ้อย และแต้จิ๋ว คิทเช่น จัดทำข้าวกล่องสุดพรีเมี่ยมที่คัดสรรวัตถุดิบชั้นดีในการปรุงอาหารตั้งแต่ตี 4 และให้ทีมงานช่วยกันแพ็คนำส่งเพื่อให้ทันรอบถึงมือผู้รับอย่างเร็วที่สุด เพื่อคงคุณภาพความสดและได้รสชาติอาหารดีเยี่ยม
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/06/anne2.jpg)
หนึ่งในตัวแทนของภัตตาคารภายในเครือ JKN กันต์ตศักดิ์ โอสถาเลิศ จากร้าน “โอจุ๊บ จีบต้มเปา” เผยว่า แต่ละวันเมนูอาหารเปลี่ยนกันไป อย่างวันนี้เป็นเมนูไก่ตุ๋น เราตุ๋นไก่ข้ามวันข้ามคืน เพื่อให้ไขมันส่วนเกินออกไปให้หมดก่อน หลังจากนั้นนำมาต้มกับน้ำซุปอีกทีนึง ซึ่งในน้ำซุปก็จะมีพวกเครื่องปรุงต่าง ๆ สามารถทานได้หมดทุกเพศทุกวัย ไม่ว่าจะเป็นหมอ พยาบาลหรือผู้ป่วย ทานได้ทุกคน ทานแล้วสบายท้อง เราเตรียมงานแบบข้ามวัน เพื่อให้อาหารอร่อยและรสชาติออกมาดีที่สุด
พิธีกรชื่อดังช่อง JKN18 ร่วมลงพื้นที่ส่งมอบกำลังใจ คุณแอน จักรพงษ์ ได้มอบหมายให้พิธีกรและนักแสดงของช่อง JKN18 อาทิ ดีเจมะตูม รัศมีแข ฟ้าเกื้อล้น, เคิร์ก บอนแดด เป็นตัวแทนเดินทางมอบข้าวกล่อง เพื่อให้กำลังใจบุคลากรทางการแพทย์ ในสถานที่ต่าง ๆ เช่น สถาบันการแพทย์จักรีนฤบดินทร์ โรงพยาบาลรามาธิบดี, โรงพยาบาลเกษมราษฎร์ ประชาชื่น, โรงพยาบาลราชวิถี เป็นต้น
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/06/anne3.jpg)
ดีเจมะตูม-เตชินท์ พิธีกรตัวแทนช่อง JKN18 เผยว่า มาเป็นตัวแทนของบริษัทในเครือของคุณแอน จักรพงษ์ วันนี้มามอบข้าวกล่อง ซึ่งขออกว่าเยอะมากเลย เพราะคุณแอนเขาทำบริจาควันละ 5,000 กล่อง โดยกระจายไปหลายๆ ที่นะครับ ตูมเห็นคนในไอจี เฟซบุ๊ก หรือโซเชียลส่วนใหญ่ส่งข้อความ Direct มาหาเมื่อก่อนจะขอเงินนะ แต่เดี๋ยวนี้เขาขอข้าวสาร เพราะเขาขอให้วันนี้เขามีอะไรกิน เพราะว่าทุกคนเขาหาเช้ากินค่ำ เขาได้เงินรายวันพอมาเจอโควิดเขาไม่ได้รายวัน ไม่มีเงินเข้ามาเขาจะไปซื้อข้าวที่ไหนกิน การที่ให้คนต่อชีวิต ให้มื้อต่อมื้อ คิดว่าเป็นกุศลที่ยิ่งใหญ่มากและเป็นสิ่งที่ดีมาก ๆ คือ ตูมไม่ใช่คนที่ไปตักข้าวและแพคข้าวกล่องก็จริง แต่ตูมเห็นพนักงาน JKN เขาทำกันทุกวันแทบไม่ได้นอนเลย เพราะฉะนั้นตูมก็เลยอยากจะออกแรงนิดนึงด้วยการมาเป็นตัวแทนมอบให้ เป็นกระบอกเสียงให้รู้ว่าตรงนี้ ใครที่เดือดร้อนแจ้งมาเลยที่เฟซบุ๊ก JKN18 ทางเรายินดีลงพื้นที่ไปแจกให้คุณเอง ก็รู้สึกดีและขอขอบคุณที่คุณแอนและ JKN ชวนมะตูมมาร่วมบุญในครั้งนี้
ปิดท้ายด้วย ผศ.นพ.ชาญ เกียรติบุญศรี รองผู้อำนวยการโรงพยาบาลรามาธิบดีจักรีนฤบดินทร์ เผยว่า ก่อนโควิดจะมาเรามีโครงการการเรียนการสอนของนักศึกษาแพทย์ด้วย รวมทั้งดูแลรักษาผู้ป่วยทั่วไป การที่เราดูแลผู้ป่วยโควิดจำนวนมาก จำนวนผู้ป่วยทั่วไปก็ลดลง เพราะจำนวนเตียงหรือบุคลากรเราไม่พอ ดังนั้นทุกคนเลยต้องทำงานหนักมาก ที่นี่เราทำตั้งแต่เช้าไปจนค่ำ พร้อมฝากถึงประชาชนว่าเป็นไปได้ก็หลีกเลี่ยงจุดเสี่ยงให้หมดเลย ถ้าจะไปไหนก็ใส่หน้ากากและหมั่นล้างมือ ถ้าเข้าถึงวัคซีนได้ให้รีบฉีดเลยครับ เพื่อป้องกันการติดเชื้อ และจริง ๆ คือป้องกันการตายจากการติดเชื้อ ควรจะรีบฉีดเลยครับ สำหรับบุคลากรทางการแพทย์ ที่ตอนนี้ก็ทุ่มเทกันอย่างมาก ในการเสียสละตนเองปฏิบัติหน้าที่อย่างหนักหน่วงก็ต้องสู้ๆกันต่อไป และก็ต้องขอบคุณทุก ๆ คนที่ไม่ใช่บุคลากรทางการแพทย์ ที่ให้การสนับสนุนพวกเรา ดีใจมากเลยครับที่ไม่ทอดทิ้งกัน อย่างอาหารกล่องช่วยได้มากเลยครับ กองทัพต้องเดินด้วยท้อง ลองมองไปแถวๆนี้สิครับ เราไม่ค่อยได้เห็นร้านค้าอะไร ถ้าไม่ได้มีคนมาสนับสนุนทางด้านนี้มาถึงที่อย่างนี้ เราก็จะลำบากมากกว่านี้เยอะเลย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/06/anne4.jpg)
ทำเพิ่ม!! เริ่มส่งมอบถุงน้ำใจจาก แอน จักรพงษ์ ยังไม่หมดเพียงเท่านี้ แอน จักรพงษ์ ยังจัดมอบถุงน้ำใจ ที่ประกอบด้วยคุกกี้เนยแท้โรยหน้าด้วยช็อกโกแลตชิพ ซึ่งบรรจุในซองที่เป็นภาพวาดของลูกสาว ‘น้องแองเจิ้ล’ และน้ำดื่มที่ฉลากเป็นภาพวาดของลูกชาย ‘น้องแอนดวูร์’ รวมถึงอาหารแห้ง ‘หมี่วอย’ และข้าวเกรียบปลาทู ‘ทูฟิต’ มอบให้มูลนิธิเด็กด้อยโอกาสทั่วประเทศ โดยเริ่มมอบให้กับ มูลนิธิโสสะ แห่งประเทศไทยเป็นที่แรก เพื่อเป็นกำลังใจให้แก่เด็กด้อยโอกาสที่อยู่ภายใต้การดูแลของมูลนิธิฯ
ถือว่าเป็นอีกหนึ่งคนดังในวงการบันเทิงและวงการธุรกิจที่ไม่ทอดทิ้งกันในภาวะวิกฤตแบบนี้และลงมาช่วยกันสุดหัวใจ
You must be logged in to post a comment Login