- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
รวมพลังจัดการขยะพลาสติก
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/06/p1-1.jpg)
ดร.วิจารย์ สิมาฉายา ผู้อำนวยการสถาบันสิ่งแวดล้อมไทยและเลขาธิการองค์กรธุรกิจเพื่อการพัฒนาอย่างยั่งยืนและประธานโครงการความร่วมมือภาครัฐภาคธุรกิจภาคประชาสังคมเพื่อจัดการพลาสติกและขยะอย่างยั่งยืน (PPP Plastics) เป็นประธานในพิธีเปิดงานเสวนาออนไลน์หัวข้อ “ขยะพลาสติก : การจัดการและโอกาสPost COVID-19” (หาทางออกเพิ่มโอกาสสร้างรูปแบบที่สมดุลมุ่งสู่เศรษฐกิจหมุนเวียนอย่างยั่งยืน) ซึ่งเป็นหนึ่งในกิจกรรมที่จัดขึ้นเนื่องในโอกาสวันสิ่งแวดล้อมโลกและวันทะเลโลก โดยมี คณะผู้บริหารจากหน่วยงานภาครัฐและภาคเอกชน ร่วมนำเสนอข้อมูลและแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเกี่ยวกับภาพรวมในการขับเคลื่อนการแก้ไขปัญหา ขยะพลาสติกของประเทศไทยเพื่อสร้างรูปแบบที่สมดุลอันมุ่งไปสู่เศรษฐกิจหมุนเวียนอย่างยั่งยืนผ่านระบบการประชุมแบบออนไลน์ เพื่อให้หน่วยงานองค์กรและประชาชน ได้ตระหนักถึงสถานการณ์การจัดการขยะพลาสติกของประเทศไทยและประโยชน์ของพลาสติกช่วงCOVID-19 ในมิติต่างๆตลอดจนการแก้ไขปัญหาขยะและขยะพลาสติกเพื่อสร้างรูปแบบที่สมดุลอันมุ่งไปสู่เศรษฐกิจหมุนเวียนอย่างยั่งยืนณ สถาบันสิ่งแวดล้อมไทยเมืองทองธานี
จังหวัดนนทบุรีเมื่อเร็วๆนี้
You must be logged in to post a comment Login