- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 22 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
TACC ส่ง “Warbie Yama” เจ้านกจอมกวน บุกตลาด ดันรายได้โค้งหลังโตต่อเนื่อง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/10/TACC-300x314.jpg)
นายชัชชวี วัฒนสุข ประธานกรรมการบริหาร บริษัท ที.เอ.ซี.คอนซูเมอร์ จำกัด (มหาชน) (TACC) เปิดเผยว่า บริษัทฯเตรียมเปิดตัว Warbie Yama เจ้านกจอมกวน คาแรคเตอร์อินเตอร์ ฝีมือคนไทย โดย “อรุษ ตันตสิรินทร์” เป็นผู้สร้างสรรค์และเจ้าของลิขสิทธิ์คาแรคเตอร์ ซึ่งเกิดจากภาพยนตร์เอนิเมชั่นแบบสั้น เรื่อง “Cheez…z” และได้รับรางวัลจากเทศกาลหนังสั้นเอนิเมชั่นสากลต่างๆมากมาย ต่อมาได้พัฒนาตัวละครWarbie มาเป็นดิจิตัลสติกเกอร์ ใน LINE จนได้รับความนิยมไปทั่วโลก พร้อมรางวัล character of the yearมีกลุ่มแฟนคลับมากมายในต่างประเทศ และด้วยเอกลักษณ์ที่น่าสนใจของ Warbie Yama ที่มีเรื่องราวอบอุ่น และนำเสนอคุณค่า สอดแทรกความรู้สึกเชิงบวกให้กับแฟนๆผ่านผลงานที่เกิดจากความใส่ใจในทุกขั้นตอน ทำให้ TACC เลือกคาแรคเตอร์นี้
“มั่นใจว่า Warbie Yama คาแรคเตอร์ใหม่ฝีมือคนไทย ที่มีทั้งความน่ารัก แสนกวนนำออกมาบุกตลาด เพื่อขยายฐานลูกค้า จะได้รับการตอบรับอย่างดีเยี่ยม และคาดหวังว่าจะเป็นคาแรคเตอร์ที่มีชื่อเสียง และเป็นที่นิยมอันดับต้นๆในประเทศไทย ช่วยผลักดันรายได้ในปีนี้เติบโตอย่างต่อเนื่อง”
สำหรับสินค้า “คาแรคเตอร์” ของ TACC ประกอบด้วย “Rilakkuma” , “หมาจ๋า” และ “Jay The Rabbit” โดย “หมาจ๋า” และ “Jay The Rabbit” เป็นคาแรคเตอร์ฝีมือคนไทย ที่กระแสแรง ไม่แพ้ “Rilakkuma” คาแรคเตอร์ ลิขสิทธิ์ของประเทศญี่ปุ่น
You must be logged in to post a comment Login