- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
“ซัยโจ เด็นกิ” มอบเงินมูลนิธิชัยพัฒนา 20 ล้านบาท เพื่อสนับสนุนเงินทุนจัดซื้อเครื่องมือทางการแพทย์
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/06/sun.jpg)
ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล เลขาธิการมูลนิธิชัยพัฒนา รับมอบเงินจำนวน 20 ล้านบาท จากนายสมศักดิ์ จิตติพลังศรี กรรมการผู้จัดการ บริษัท ซัยโจ เด็นกิ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด ในการสนับสนุนเงินทุนสำหรับการจัดซื้อเครื่องมือทางการแพทย์เพื่อลดการติดเชื้อในโรงพยาบาลต่างๆ พร้อมกันนี้ ซัยโจ เด็นกิ ยังสนับสนุนเครื่องช่วยหายใจ และหน้ากากอนามัย N 95 แก่มูลนิธิชัยพัฒนา เพื่อมอบต่อให้แก่โรงพยาบาลในเขตกรุงทเพและปริมณฑล มูลค่า 7,500,000 บาท อีกด้วย โดยพิธีมอบจัดขึ้น ภายในงาน “พลิกวิกฤติโควิด-19 ด้วยนวัตกรรมคุณภาพอากาศ” ณ ศูนย์ฝึกอบรมซัยโจ เด็นกิ เทรนนิ่ง เซ็นเตอร์
ทั้งนี้ ซัยโจ เด็นกิ มีนโยบายในการดำเนินธุรกิจด้วยความรับผิดชอบต่อสังคมมาอย่างต่อเนื่อง โดยเฉพาะในช่วงสถานการณ์โควิด – 19 แพร่ระบาด ซัยโจ เด็นกิ มีความห่วงใจในความปลอดภัยของบุคลากรทางการแพทย์และพี่น้องประชาชนชาวไทย ที่ผ่านมาจึงได้ บริจาคนวัตกรรมการแลกเปลี่ยนอากาศระบบความดันลบ เพื่อใช้ในหอผู้ป่วยวิกฤติโควิด-19 โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า รวมมูลค่ากว่า 26 ล้านบาท พร้อมทั้งยังได้ติดตั้งระบบแลกเปลี่ยนอากาศด้วยระบบความดันลบให้กับโรงพยาบาลต่างๆ ไปแล้วรวมกว่า 1,000 เตียงทั่วประเทศ รวมถึงการบริจาคเงินให้กับภาคส่วนต่างๆ มาอย่างต่อเนื่อง
You must be logged in to post a comment Login