- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
สายบุญนมไทย-เดนมาร์ค
นายสุชาติ จริยาเลิศศักดิ์ รองผู้อำนวยการทำการแทนผู้อำนวยการองค์การส่งเสริมกิจการโคนมแห่งประเทศไทย ได้รับมอบหมายจากสำนักพระราชวังในการเป็นตัวแทนส่งมอบผลิตภัณฑ์นมไทย-เดนมาร์คภายใต้โครงการ“สายบุญนมไทย-เดนมาร์ค ส่งกำลังใจสู้ภัย COVID-19 ” เพื่อช่วยเหลือเด็กอ่อนในชุมชน โดยมี รศ.คุณหญิงวงจันทร์ พินัยนิติศาสตร์ ประธานกรรมการมูลนิธิฯเป็นผู้รับมอบ ซึ่งโครงการดังกล่าวจัดทำขึ้นเพื่อสนองพระมหากรุณาธิคุณของสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้ากรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ที่ทรงมีความห่วงใยเด็กอ่อนที่ประสบผลกระทบจากสถานการณ์แพร่ระบาดของโรคติดเชื้อ COVID-19 ณ มูลนิธิเด็กอ่อนในสลัมบ้านเสือใหญ่ กรุงเทพฯ เมื่อเร็วๆนี้
You must be logged in to post a comment Login