- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
กลุ่ม KTIS ร่วมกับชาวไร่เดินหน้า “เกษตรแปลงใหญ่”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/07/KTIS.jpg)
นายเพทาย หมื่นจิตร ผู้จัดการสายปฏิบัติการเขต 2 และหัวหน้าทีมงานเขต 2 จัดประชุมกลุ่มตัวแทนชาวไร่เพื่อจัดตั้งกลุ่มเกษตรแปลงใหญ่อ้อยบ้านเขาดิน โค้งบ้านใหม่ โดยมีนายปรีชา อ่วมทร ตัวแทนชาวไร่และคณะเข้าร่วมหารือเพื่อทำความเข้าใจเกี่ยวกับหลักเกณฑ์การจัดตั้งเกษตรแปลงใหญ่ อันเป็นส่วนหนึ่งของ “โครงการนำร่องพัฒนาเกษตรแม่นยำสู่ธุรกิจอุตสาหกรรม 2 ล้านไร่” ซึ่งจะได้รับการสนับสนุนจากภาครัฐในการส่งเสริมให้เพิ่มผลผลิตต่อไร่และเพิ่มคุณภาพอ้อย ด้วยเทคโนโลยีใหม่ๆ รวมถึงเครื่องจักรกลการเกษตร และปัจจัยการผลิตที่สำคัญ เช่น การพัฒนาแหล่งน้ำ เป็นต้น
You must be logged in to post a comment Login