- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
กรุงศรีผนึกกำลังพันธมิตร “ซินเน็ค (ประเทศไทย)” ลดขยะอิเล็กทรอนิกส์
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/07/Am.jpg)
นายศรัณย์ ศศะนาวิน ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่ สายงานลูกค้าบรรษัทขนาดใหญ่ ธนาคารกรุงศรีอยุธยา จำกัด (มหาชน) ร่วมสนับสนุนการลดและกำจัดขยะอิเล็กทรอนิกส์อย่างถูกวิธีตามมาตรฐานสากล ผ่านโครงการ “ทิ้ง…ให้ถูกที่กับ Trusted by Synnex E-Waste” ของซินเน็ค (ประเทศไทย) โดยมีนางสาวสุธิดา มงคลสุธี ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท ซินเน็ค (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) ส่งมอบกล่องรับขยะอิเล็กทรอนิกส์และสื่อประชาสัมพันธ์แก่ธนาคาร เพื่อนำไปจัดตั้งที่อาคารสำนักงานของกรุงศรีและบริษัทในเครือ เป็นการขยายช่องทางจุดรับทิ้งขยะอิเล็กทรอนิกส์ให้ครอบคลุมมากยิ่งขึ้น ขณะเดียวกันยังส่งเสริมความร่วมมือและผสานความเชี่ยวชาญกับพันธมิตรเพื่อก่อให้เกิดผลกระทบเชิงบวกแก่สังคมและบรรลุเป้าหมายการพัฒนาที่ยั่งยืนในมิติด้านสิ่งแวดล้อม ณ สำนักงานใหญ่ บมจ.ซินเน็ค เมื่อเร็วๆ นี้
You must be logged in to post a comment Login