- เบี้ยแก้Posted 7 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 1 day ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
โครงการ “ปันสุขอิ่มใจ” ปิดรับลงทะเบียนแล้ว ฟีดแบคท้วมท้น ลงทะเบียนครบ 1 แสนสิทธิ์ก่อนกำหนด
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/07/nju.jpg)
นายบุญชัย โชควัฒนา ประธานกรรมการบริษัท สหพัฒนพิบูล จำกัด (มหาชน) ในฐานะตัวแทนมูลนิธิ ดร.เทียม โชควัฒนา เครือสหพัฒน์ เปิดเผยถึงผลการจัดโครงการปันสุขอิ่มใจเพื่อมอบบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปซื่อสัตย์รวม 3,000,000 ซอง ให้กับผู้เดือดร้อนจากสถานการณ์โควิด-19 ว่า โครงการได้รับการตอบรับเป็นอย่างดี มีผู้สนใจเข้ามาลงทะเบียนเป็นจำนวนมากตั้งแต่เปิดระบบในเวลา 8.00 น. วันที่ 26 กรกฎาคม 2564 โดยได้รับแจ้งว่ามีผู้ลงทะเบียนครบจำนวน 1 แสนสิทธิ์ ในเวลาประมาณ 14.00 น. ของวันที่ 26 กรกฎาคม ทำให้โครงการฯ ต้องปิดรับการลงทะเบียนก่อนกำหนด ซึ่งเดิมกำหนดปิดลงทะเบียนในวันที่ 1 สิงหาคม 2564
“โครงการปันสุขอิ่มใจเป็นโครงการที่มูลนิธิ ดร.เทียม โชควัฒนา เครือสหพัฒน์ ร่วมกับไปรษณีย์ไทย และ AIS จัดขึ้น เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนของผู้ที่ได้รับผลกระทบจากสถานการณ์โควิด-19 ที่อาศัยอยู่ในจังหวัดกรุงเทพฯ นนทบุรี ปทุมธานี นครปฐม สมุทรสาคร และสมุทรปราการ โดยจะจัดส่งบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปซื่อสัตย์ มีดีที่ไม่มีผงชูรส ไปให้ถึงบ้าน 100,000 กล่อง กล่องละ 30 ซอง จำนวนรวม 3,000,000 ซอง โครงการฯ ต้องขอขอบคุณทุกคนที่ให้ความสนใจและตอบรับเข้าร่วมโครงการเป็นจำนวนมากเกินความคาดหมาย เราหวังว่าโครงการนี้จะช่วยลดภาระค่าใช้จ่ายและเป็นกำลังใจให้ทุกคนผ่านพ้นวิกฤติครั้งนี้ไปด้วยกัน” นายบุญชัย กล่าว
You must be logged in to post a comment Login