- เสียเพราะรักPosted 1 day ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
CPL ร่วมบริจาคอุปกรณ์ทางการแพทย์ให้แก่ รพ.ธรรมศาสตร์ ต้านภัยโควิด-19
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/07/cpl1.jpg)
นายรัตนชัย วงษ์เจริญสิน ประธานกลุ่มเจริญสิน และนายภูวสิษฏ์ วงษ์เจริญสิน ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท ซีพีแอล กรุ๊ป จำกัด (มหาชน) หรือ CPL ภายใต้แบรนด์ Pangolin (แพงโกลิน) ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการรวมพลังต้านภัยโควิด-19 โดยร่วมบริจาคเครื่องให้ออกซิเจนอัตราการไหลสูง จำนวน 1 เครื่อง พร้อมชุดอุปกรณ์ทางการแพทย์ ประกอบด้วย ชุด PPE หน้ากากป้องกันสารเคมี หน้ากาก KN 95 และสมทบทุนเงินสด รวมมูลค่า 600,000 บาท ให้แก่โรงพยาบาลธรรมศาสตร์เฉลิมพระเกียรติ โดยมี ศ.ดร.สุรพล นิติไกรพจน์ ประธานคณะกรรมการบริหาร โรงพยาบาลธรรมศาสตร์เฉลิมพระเกียรติ ให้เกียรติเป็นตัวแทนรับมอบ
ปัจจุบัน แบรนด์ Pangolin (แพงโกลิน) เป็นผู้ผลิตอุปกรณ์ด้านความปลอดภัย (เซฟตี้ โปรดักส์) และได้รับความไว้วางใจให้เป็นตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการจากผู้ผลิตอุปกรณ์เซฟตี้ระดับโลก โดยจัดจำหน่ายให้กับกลุ่มโรงงานอุตสาหกรรม และรัฐวิสาหกิจทั่วประเทศ อีกทั้งยังมีตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการในภูมิภาคอินโดจีน รวมถึงส่งออกสินค้าไปหลายประเทศทั่วโลกอีกด้วย
You must be logged in to post a comment Login