- เสียเพราะรักPosted 1 day ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
กรุงไทยมอบ Krungthai Care Box สนับสนุนโครงการ “ต้องรอด”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/10/Krungthai.jpg)
นายกฤษณ์ ฉมาภิสิษฐ ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่อาวุโส สายงานสื่อสารและภาพลักษณ์องค์กร ธนาคารกรุงไทย มอบกล่องพลังใจ Krungthai Care Box (Home Isolation Kit) จำนวน 1,000 กล่อง ให้กับ นางสาวอัญชลี ชัยชนะวิจิตร ผู้แทนจากโครงการ “ต้องรอด” โดยกลุ่ม Up for Thai ซึ่งเป็นกลุ่มอาสาสมัครภาคประชาชนและภาคเอกชน ที่ช่วยเหลือประชาชนผู้ได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 เพื่อสนับสนุนการดำเนินงานของโครงการให้นำไปจัดสรรดูแลผู้ป่วยโควิด-19 ที่พักรักษาตัวที่บ้าน โดยภายในกล่องประกอบด้วย ปรอทวัดไข้ เครื่องวัดออกซิเจนปลายนิ้ว หน้ากากอนามัย ยาขั้นพื้นฐาน อาหารแห้งและของใช้จำเป็น #เคียงข้างทุกพลังใจ #กรุงไทยเคียงข้างไทยเคียงข้างคุณ
You must be logged in to post a comment Login