- เสียเพราะรักPosted 1 day ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
ฟื้นฟูป่าชายเลน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/10/mono.jpg)
คุณหทัยทิพย์ หมัดจุ้ย ผู้อำนวยการธุรกิจดูหนังออนไลน์ บริษัท โมโน สตรีมมิ่ง จำกัด หรือ MONOMAX พร้อมด้วย คุณกิตติศักดิ์ พุกเจริญ ผู้ช่วยผู้อำนวยการแผนกกิจกรรมเพื่อสังคมและสื่อสารภายในองค์กร บริษัท โมโน เน็กซ์ จำกัด (มหาชน) และตัวแทนพนักงาน ร่วมปลูกป่าชายเลน ใน “โครงการฟื้นฟูป่าชายเลน สร้างรายได้ ช่วยชุมชน” โดย มูลนิธิสถาบันราชพฤกษ์ เพื่อฟื้นฟูระบบนิเวศป่าชายเลนให้เกิดความอุดมสมบูรณ์ เป็นแหล่งสร้างงานสร้างอาชีพให้ชาวบ้านในชุมชนช่วยปลูกต้นกล้าและดูแลป่าชายเลน อีกทั้งยังช่วยสร้างรายได้ให้ชาวบ้านบรรเทาความยากลำบากในสถานการณ์โควิด-19 โดยมี คุณศิริวัฒน์ คันทารส กรรมการมูลนิธิสถาบันราชพฤกษ์ และตัวแทนชาวบ้านร่วมกิจกรรม ณ โรงเรียนธรรมชาติป่าชายเลน ตำบลบางแก้ว อำเภอเมือง จังหวัดสมุทรสงคราม เมื่อวันก่อน
You must be logged in to post a comment Login