- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
กิจกรรมใหม่ “สุข เต็ม สิบ” เที่ยวสัมผัสวัฒนธรรมชนบทแบบไทยๆ โฮมสเตย์ไทยกว่า 247 แห่งยินดีต้อนรับ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/10/pom7.jpg)
“สุข เต็ม สิบ” กิจกรรมใหม่ โปรโมทการท่องเที่ยวโดยชุมชน ของ กรมการท่องเที่ยว ยืนยันมาตรฐานโฮมสเตย์ไทย ทั้ง 247 แห่งทั่วประเทศ ยังเหนียวแน่นด้วยคุณค่าครบมาตรฐานทั้ง 10 ด้าน ได้ มิค บรมวุฒิ หิรัญยัษธิติ ดารานักแสดงอารมณ์ดี แฟมิลี่แมน ลงพื้นที่จริงไปพิสูจน์ด้วยตัวเอง ยืนยัน ต้อนรับนักท่องเที่ยวได้แบบ “สุข เต็ม สิบ” จริงๆ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/10/pom1.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/10/pom3.jpg)
พักสัมผัสวัฒนธรรมชนบท (โฮมสเตย์ไทย) : เป็นการท่องเที่ยวรูปแบบหนึ่ง ที่นักท่องเที่ยวจะต้องพักรวมกับเจ้าของบ้านชายคาเดียวกัน มีโอกาสแลกเปลี่ยนเรียนรู้วัฒนธรรมและวิถีชีวิตระหว่างกันโดยมีเครื่องหมายรับรองมาตรฐานโฮมสเตย์ไทย รูปหลังคาทรงไทยลายกลอนอยู่บนตัวอักษร Homestay STANDARD Thailand
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/10/pom4.jpg)
การท่องเที่ยวโดยชุมชน : เป็นรูปแบบการท่องเที่ยวที่ส่งเสริมให้ชุมชน มีความเข้มแข็ง สามารถพึ่งพาตนเองได้ และมีคุณภาพชีวิตที่ดี โดยผ่านกระบวนการจัดการ ทรัพยากรธรรมชาติ วัฒนธรรม และสิ่งแวดล้อม ภายใต้กระบวนการมีส่วนร่วมของชุมชนในการกำหนดทิศทางการพัฒนายกระดับ คุณภาพชีวิต และการกระจายรายได้ในท้องถิ่น โดยมีเครื่องหมายรับรองมาตรฐานการท่องเที่ยวโดยชุมชนเป็นรูป CBT Thailand กับ ดอกบานไม่รู้โรย ที่เป็นตัวแทนของความสุขและความยั่งยืนของชุมชนมอบให้กับนักท่องเที่ยว
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/10/pom5.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/10/pom15.jpg)
แนะนำ “สุข เต็ม สิบ” เมื่อท่องเที่ยวที่ มาตรฐานโฮมสเตย์ไทย สอบถามและติดตามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่เพจ facebook fanpage : Homestaystandardthailand หรือ 0 2141 3235 หรือ 0 2141 3238 (ในวันและเวลาราชการ)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/10/pom2.jpg)
You must be logged in to post a comment Login