- เสียเพราะรักPosted 1 day ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
กลุ่มทรู และมูลนิธิออทิสติกไทย ส่งมอบหมวกฝีมือน้องออทิสติกแก่ โรงพยาบาลจุฬาภรณ์ เพื่อมอบต่อผู้ป่วยมะเร็ง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/10/339h.jpg)
กลุ่มทรู โดย นายประพาฬพงษ์ มากนวล รองผู้อำนวยการฝ่ายกิจกรรมองค์กรเพื่อสังคม และนางสาวจิตติมา จันทรมโรภาส ผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนาธุรกิจ บริษัท ทรูมันนี่ จำกัด ร่วมกับมูลนิธิออทิสติกไทย โดย นายชูศักดิ์ จันทยานนทท์ ประธานมูลนิธิ ส่งมอบหมวกซึ่งเป็นผลงานการออกแบบของน้องๆ กลุ่มออทิสติก ซึ่งพนักงานเครือเจริญโภคภัณฑ์ กลุ่มทรู และประชาชนทั่วไปได้ร่วมบริจาคซื้อ ภายใต้ “โครงการ 1 การให้ได้สุขคูณ 2” ผ่านแพล็ตฟอร์ม TrueMoney จำนวน 2,447 ใบ ในราคาใบละ 179 บาท รวมมูลค่า 438,013 บาท แก่โรงพยาบาลจุฬาภรณ์ โดย นางมาริษา สมบัติบูรณ์ ผู้ช่วยเลขาธิการราชวิทยาลัยจุฬาภรณ์ สำหรับนำไปส่งมอบต่อเป็นกำลังใจ และสร้างความสุขสุดพิเศษ ให้กับผู้ป่วยมะเร็งทั่วประเทศที่ได้รับผลข้างเคียงจากการเข้ารับการรักษาด้วยเคมีบำบัด ที่ทำให้เกิดภาวะผมร่วง จึงต้องสวมหมวกผ้า แทนการใส่วิกผมที่มีราคาแพง โครงการดังกล่าว ถือเป็น 1 การให้ ที่ได้ส่งมอบความสุขถึง 2 ต่อ
ทั้งนี้ กลุ่มทรู ได้นำศักยภาพความเป็นสื่อ ช่วยประสัมพันธ์และเปิดรับบริจาคผ่านช่องทางต่างๆ อาทิ True Money Wallet, 24Shoopping, We love shopping และ Counter service เซเว่น อีเลฟเว่น ซึ่งเงินที่ได้ทั้งหมด โครงการฯ ส่งมอบให้กับมูลนิธิออทิสติกไทย เพื่อเป็นการช่วยสร้างรายได้ให้กับน้องๆ บุคคลออทิสติก ที่ได้รับผลกระทบจากสถานการณ์โควิด-19 ด้วย
You must be logged in to post a comment Login