- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
พายเรือคายัค รักษ์คลองนนท์
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/t1.jpg)
เพื่อเป็นการส่งเสริมการท่องเที่ยวในจังหวัดนนทบุรี ภายใต้แคมเปญ “เสน่ห์นนท์” หอการค้าจังหวัดนนทบุรี ร่วมกับ YEC Nonthaburi และ เทศบาลไทรน้อย จ.นนทบุรี จัดกิจกรรม “พายเรือคายัค รักษ์คลองนนท์” Presented By ศักดิ์สยาม เลคไซด์ รีสอร์ท ขอเชิญชวนนักท่องเที่ยว และผู้ที่สนใจเข้าร่วมกิจกรรมท่องเที่ยวสีเขียว พายเรือคายัค ซับบอร์ด เก็บขยะ รักษ์ลําคลองให้ใสสะอาด ชมวิถีชุมชน ชื่นชมธรรมชาติสองฝั่งคลองพระพิมล พร้อมแวะช้อปผักผลไม้ จากชาวบ้านในท้องถิ่น แวะชิมของอร่อยที่ตลาดน้ำไทรน้อย
นอกจากจะได้พายเรือเพลินตาเพลินใจไปกับธรรมชาติสองฝั่งคลอง และร่วมกันเก็บขยะอนุรักษ์ลำคลองให้ใสสะอาดแล้ว ริมคลองพระพิมลยังมีวัดและศาลเจ้าเก่าแก่หลายแห่ง ให้ได้แวะกราบไหว้สักการะขอพร ไม่ว่าจะเป็น หลวงพ่อทองคำ วัดไทรใหญ่ อันเลื่องชื่อ ต่อด้วย สักการะเจดีย์มอญ วัดยอดพระพิมล ขอพรองค์พระพุทธพิมลชัย พระพุทธรูปปางมารวิชัย เนื้อศิลาแดง ศิลปะสมัยอู่ทอง ขอให้สำเร็จทุกสิ่งที่ปรารถนา และ ศาลเจ้าแม่ทองคำ และ ศาลเจ้าพ่อจุ้ย ศาลเจ้าศักดิ์สิทธิ์ที่อยู่คู่กับชาวบ้านริมคลองพระพิมลมากว่า 100 ปี ขอให้ค้าขาย ร่ำรวย เดินทางปลอดภัย
กิจกรรมพายเรือคายัค รักษ์คลองนนท์ Presented By ศักดิ์สยาม เลคไซด์ รีสอร์ท จะจัดขึ้นระหว่างวันศุกร์ที่ 19 พฤศจิกายน ถึง วันอาทิตย์ที่ 19 ธันวาคม 2564 (เฉพาะวันเสาร์ – อาทิตย์) ณ บริเวณ หน้า สภ.เก่า อำเภอไทรน้อย จังหวัดนนทบุรี วันละ 4 รอบ โดยเส้นทางการพายมี 2 ระยะ คือ 2 กิโลเมตร (ไป-กลับ 4 กิโลเมตร) และ 5 กิโลเมตร (ไป-กลับ 10 กิโลเมตร) จำหน่ายบัตรราคา 350 บาท (2 คนต่อ ลำ) โดยกิจกรรมนี้จัดขึ้นภายใต้เงื่อนไขการปฏิบัติตามมาตรการควบคุมและป้องกันโรค โรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/t2.jpg)
พิเศษสำหรับผู้ที่เข้าร่วมกิจกรรม เพียงถ่ายภาพการเข้าร่วมกิจกรรมพายเรือคายัค รักษ์คลองนนท์ และตั้งค่าเป็นสาธารณะโพสต์ลงเฟสบุ๊ค หรือ อินสตราแกรม พร้อมติดแฮชแท็ก #พายคายัครักษ์คลองนนท์ #sainoikayakclub ลุ้นรับของที่ระลึกจากโครงการทุกวัน
สนใจเข้าร่วมกิจกรรมพายเรือคายัค รักษ์คลองนนท์หรือสอบถามข้อมูลเพิ่มเติม ติดต่อผ่านทางLine@ : @YECNonthaburi หรือ โทร. 063-635-5950
You must be logged in to post a comment Login