- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
Pennii Popcorn Café ป๊อปคอร์น – เบเกอรี่พรีเมียมสไตล์ฝรั่งเศส
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/pagegdsa.jpg)
เมื่อพูดถึงป๊อปคอร์นหลายคนคงนึกถึงสแน็คทานเล่นระหว่างดูหนังหรือทำกิจกรรมยามว่าง แต่ใครจะคิดว่าวันนี้ป๊อปคอร์นเข้าไปเป็นส่วนหนึ่งของอาหาร ขนม และเครื่องดื่มแล้ว เรากำลังพูดถึง Pennii Popcorn Café ของนักธุรกิจสาวสวย คุณหญิง พรพิมล หยาง ที่เปิดบริการมาประมาณ 2 ปีแล้ว ปัจจุบันมี 2 สาขา คือ เซ็นทรัลเวิล์ด ชั้น 7 และพารากอน ชั้น G
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/20.jpg)
คุณหญิง พรพิมล เล่าถึงจุดเริ่มต้นว่า เธอเป็นคนชอบทำอาหารและขนมอยู่แล้ว หลังจากไปเรียนอาหารที่ Le Cordon Bleu ก็เริ่มสนุกกับการคิดค้นเมนูอาหารและขนมต่างๆ และป๊อปคอร์นซึ่งเป็นสูตรเฉพาะของเธอ ตอนแรกก็ลองทำเล่นๆ ตอนหลังมีพรีออเดอร์เข้ามาเยอะมาก จนกลายเป็นแบรนด์ ‘เพนนิน-เพนนี่’ ซึ่งมาจากชื่อลูกชาย-ลูกสาว และเปลี่ยนเป็น Pennii เพื่อให้จดจำง่ายขึ้น
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/1-Popcorn-Three-Friends.jpg)
“ทุกเมนูขนมในร้านหญิงใส่ใจและให้ความสำคัญเป็นอย่างมาก หญิงเลือกใช้วัตถุดิบเกรดพรีเมียมทั้งหมด เพื่อให้ได้ถึงรสชาติความอร่อย และที่สำคัญต้องดีต่อสุขภาพ อย่างเนยต้องเป็นเนยแท้ ชีส วิปปิงครีม หรือแม้แต่แป้ง หญิงนำเข้าทั้งหมดจากฝรั่งเศส ช็อกโกแลตก็ต้องเป็นช็อกโกแลตแท้นำเข้าทั้งหมด ทุกส่วนผสมจะไม่มีการแต่งกลิ่น แต่งรส เพราะเน้นให้ได้มาถึงซึ่งรสชาติและความอร่อยเสมือนได้ไปทานที่ฝรั่งเศส และถ้าส่วนไหนใช้น้ำมันจริง หญิงก็จะเลือกใช้น้ำมันเมล็ดชา ภัทรพัฒน์ ของมูลนิธิชัยพัฒนา ราคาประมาณลิตรละ 800 บาท”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/13-3.jpg)
เพนนี พรีเมียม ป๊อปคอร์น มีทั้งหมด 7 รสชาติ คือ Caramel คาราเมลแสนอร่อย Chocolate จากเบลเยียม เข้มข้น Low Sugar สำหรับคนรักสุขภาพ Monthong Durian ราชาผลไม้ของไทย Salted Egg อร่อยจากไข่เค็มแท้ๆ Royal Cheese ป๊อปคอร์นชีสเน้นๆ และ Tom yam goongs ให้ความอร่อยถึงเครื่องต้มยำ รสชาติเข้มข้น พร้อมกุ้งแท้ๆ อบกรอบ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/14-3.jpg)
คุณหญิงบอกว่าอยากให้รสต้มยำกุ้งและทุเรียนหมอนทอง เป็นรสชาติของคนไทยที่ออกไปขายต่างประเทศ แม้ว่าเขาจะไม่ได้มาเมืองไทย แต่ก็สามารถสัมผัสรสชาติความเป็นไทยได้ “เพนนี่เป็นแบรนด์เล็กๆ แต่เราตั้งใจทำให้เป็นแบรนด์ที่มาตรฐาน คุณภาพ ระดับสากล เรามีโรงงานผลิตเอง ปัจจุบันเราเป็นแอร์ป๊อปปิ้ง ก็คือไม่ต้องใช้น้ำมันในการป๊อป ยิ่งเป็นมิตรต่อสุขภาพ”
จากเพนนี ป๊อปคอร์น พรีเมียม วันนี้คุณหญิงต่อยอดมาเป็นคาเฟ่โดยมีป๊อปคอร์นเป็นตัวชูโรง “ที่เราทำคาเฟ่ เพราะเรามองว่าการกินป๊อปคอร์นไม่ได้กินแค่โรงหนัง ป๊อปคอร์นกินได้กับอาหารหลากหลาย หญิงอยากเปิดประสบการณ์ในการทานป๊อปคอร์น ว่าไม่ใช่แค่ในโรงหนัง สามารถมิกซ์แมทช์กับอาหาร เครื่องดื่ม คาว หวาน ได้หมด”
นอกจากจะนำป๊อปคอร์นมาเป็นส่วนหนึ่งของอาหารได้อย่างลงตัวแล้ว คุณหญิงยังให้ความสำคัญกับศิลปะในการจัดจานอีกด้วย “อาหารแต่ละจานถูกสร้างสรรค์โดยฝีมือ เชฟประชัน วงศ์อุทัยพันธุ์ ซึ่งเป็นผู้มีฝีมือการทำอาหารทุกจานให้โดดเด่นทั้งรสชาติที่อร่อย และการจัดวางส่วนประกอบต่างๆ ในจานอย่างสวยงามลงตัว โดยทุกจานจะมี “ป๊อปคอร์น” เป็นส่วนประกอบ ขึ้นอยู่กับว่าจานนั้นเหมาะกับป๊อบคอนรสชาติอะไรบ้าง”
เริ่มที่เมนูอาหารคาว (เมนคอร์ส) แนะนำเป็น
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/4-Spaghetti-Carbonara.jpg)
Spaghetti Carbonara 350 บาท สูตรนี้บอกเลยใครได้ทานต้องติดใจ ครบเครื่องด้วยไส้กรอก แฮม ไข่กุ้ง ราดด้วยซอสคาโบนาร่ารสชาติกลมกล่อม
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/5-Pizza-Pop.jpg)
Pizza Pop 380 บาท พิซซ่าแป้งบางกรอบ เหมาะกับคนไม่ชอบทานแป้ง เน้นชีสแน่นๆ กับซอสพิซซ่าสูตรพิเศษ ออกรสเผ็ดนิดๆ ท็อปปิ้งด้วยป๊อปคอร์นชีส
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/8-Croissant-Ham-Cheese.jpg)
Croissant Ham Cheese 195 บาท เนื้อครัวซองต์กรอบนอกนุ่มใน หอมเนยแท้ กินแค่ครัวซองต์อย่างเดียวก็ฟินแล้ว มาเจอกับชีสเน้นๆ แฮมดีๆ ตบท้ายด้วยป๊อปคอร์นพรีเมี่ยม อร่อยเข้ากันมาก
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/3-Chocolate-Croissant.jpg)
Chocolate Croissant 155 บาท จานนี้เอาใจสายช็อกโกแลตเลิฟเวอร์ ครัวซองต์หอมๆ เข้มข้นด้วยไส้ช็อกโกแลต ไหลเยิ้ม ทานคู่กับป๊อปคอร์นกรุบกรอบ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/2-Pennii-Molten-Chocolate-Cake.jpg)
Pennii Molten Chocolate Cake 275 บาท จานนี้ตกแต่งมาอย่างสวยงาม ตัวเค้กเข้มข้นด้วยช็อกโกแลต ลาวาไหลเยิ้ม นุ่มละลายในปาก ทานคู่กับป๊อปคอร์น รสช็อกโกแลต
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/7.1-Raspberry-Choc-Mousse-Cake.jpg)
Raspberry Choc Mousse Cake 285 บาท เค้สมูสเลเยอร์ 3 ชั้น ผสมผสานกับความเข้มข้นของช็อกโกแลตมูสนุ่มๆ ละลายในปาก รสชาติหวานซ่อนเปรี้ยวด้วยราสป์เบอร์รี่ เพิ่มรสสัมผัสกรุบกรอบด้วยฐานครัมเบิ้ล อร่อยลงตัวมากๆ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/11-Chocolate-Mousse-Cake.jpg)
Chocolate Mousse Cake 275 บาท เมนูที่คนรักมูสเค้กห้ามพลาด เพราะมีเนื้อมูสถึงสองชั้น มิลค์ ช็อกโกแลต มูส และ ดาร์ก ช็อกโกแลต มูส เพิ่มความกรุบกรอบด้วยฐานเค้กที่เป็นเฟโยติน ผสมอัลมอนด์ พราลีน อร่อยลงตัวสุดๆ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/7-Toast-Pop-Cha-Thai.jpg)
Toast Pop Cha Thai 250 บาท ความพิเศษอยู่ที่โทสต์ เขาหั่นเป็นลูกเต๋า ทำให้เนื้อขนมปังกรอบนุ่มกำลังดีทุกชิ้น ราดด้วยซอสชาไทยเยิ้มๆ กลิ่นหอมมาก รสชาติกลมกล่อมเป็นเอกลักษณ์ ทานคู่กับผลไม้ ไอศกรีม (เลือกรสได้) ดับเบิ้ลความกรอบด้วยป๊อปคอร์นเพนนี
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/10-Eclair-Strawberry-Pop.jpg)
Éclair Strawberry Pop 220 บาท เอแคลร์สูตรพิเศษจากทางร้าน ทานคู่กับครีมสตรอว์เบอร์รี่สุดเข้มข้น รสชาติเปรี้ยวหวานกำลังดี ใครชอบช็อกโกแลต เขามีเอแคลร์ ชอกโกแลต ป๊อป ด้วยนะ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/6-Cake-Pop-Lava-Green-Tea.jpg)
Cake Pop Lava Green Tea 220 บาท สายหวานห้ามพลาด เนื้อเค้กนุ่ม เบา วางซ้อนกัน 3 ชั้น ผสมผสานด้วยวิปครีมรสนุ่มละมุน หอมมัน หวานน้อย ราดด้วยซอสชาเขียวเข้มข้น ท็อปด้วยป๊อปคอร์นเพนนี เมนูนี้สายแชะต้องชอบ เมนูนี้มีเค้ก ป๊อป ลาวา สตรอเบอร์รี่ ให้เลือกด้วยนะ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/9-Popcorn-Double-Cheese-Japanese-Cake.jpg)
Popcorn Double Cheese Japanese Cake 250 บาท เจแปนนิสชีสเค้ก และป๊อปคอร์นรสชีส สุดยอดความนุ่มนวลของเค้กที่หาที่ไหนไม่ได้ ทานคู่กับป๊อปคอร์นชีสแน่นๆ กับไอศกรีมเฮเซลนัท ได้รสสัมผัสที่ฟินละลายในปากเลยละ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/12-Passion-Cheese-Cake.jpg)
Passion Cheese Cake 220 บาท ชีสเค้กเสาวรส สำหรับคนรักความหอมของชีสและรสเปรี้ยวของเสารส จะได้รสสัมผัสที่หอมมัน เข้มข้นของครีมชีส ผสมผสานกันอย่างลงตัว เพิ่มรสสัมผัสกรุบกรอบด้วยครัมเบิ้ลและซอสเสาวรส เป็นอีกหนึ่งเมนูที่น่าลิ้มลอง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/1-Popcorn-Three-Friends-1.jpg)
Popcorn Three Friends 250 บาท ป๊อปคอร์น 3 รสยอดนิยมของเพนนี คือ คาราเมล, รอยัลชีส และ ช็อกโกแลต กินกันแบบเต็มๆ ถ้าชอบป๊อปคอร์นเพนนี่ต้องสั่ง เมนูนี้เสิร์ฟพร้อมเครื่องดื่ม 1 เมนู (Tubtim Tea, Fresh Fruit, Chan LanLa)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/21.jpg)
เมนูเครื่องดื่มที่นี่มีให้เลือกเยอะมาก ราคา 140-160 บาท อาทิ Fresh Fruit, Chan Lanla, Yusu Summer, Midnight lemonade, Penii Premium Soda, The Pennii, Fresh Fruit Soda, Ro-se Malee, Lychee Peach, Mixed Fruit Pop, Tubtim Tea
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/22.jpg)
หรือจะเป็นเครื่องดื่มนมท็อปปิ้งด้วยเจลลี่หนุบหนับหรือบับเบิ้ลเจลลี่ อย่าง Coco Milky นมสดเย็นน้ำตาลดอกมะพร้าวท็อปปิ้งด้วยบราวน์ชูก้าเจลลี่ Lady Milk Tea ชานมคาราเมล ผสมเจลลี่บราวน์ชูก้า Bubble Pink เป็นนมเย็นสตรอเบอร์รี่ ตอกย้ำรสชาติด้วยบับเบิ้ลป๊อปสตรอเบอร์รี่
ยังมีเมนูเครื่องดื่มที่ท็อปปิ้งด้วยป็อปคอร์นได้อย่างเข้ากัน ไม่น่าเชื่อ อาทิ Milky Popcorn นมสดรสป๊อปคอร์น หอมหวาน ละมุนลิ้น Choco Milk Pop นมสด ช็อกโกแลต ท็อปปิ้งแน่นๆ ด้วยครัมเบิ้ลสูตรพิเศษและป๊อปคอร์น อร่อยฟินสุดๆ หรือ Choco Ice Milk Pop ไมโลเข้มข้นกับเกล็ดน้ำแข็งปั่นละเอียด ท็อปปิ้งด้วยไอศกรีมช็อกโกแลตโรยครัมเบิ้ลสูตรพิเศษและป๊อปคอร์นที่สามารถเลือกรสชาติได้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/19.jpg)
กลุ่มลูกค้าส่วนใหญ่ก็จะมีทั้งสายแชะ ชิม แชะ สายสุขภาพ กลุ่มเพื่อนหรือแฟมิลี่ ก็อร่อยกับเมนูที่หลากหลายได้ไม่เบื่อ รวมถึงนักท่องเที่ยวต่างชาติที่แวะเวียนมาลิ้มลองพรีเมียมเบเกอรี่สไตล์ ฝรั่งเศส ที่มีกลิ่นอายความเป็นไทย และก่อนกลับบ้านอย่าลืมซื้อป๊อปคอร์น เพนนี่ พรีเมียมเป็นของฝากด้วยนะคะ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/18.jpg)
“ตอนนี้เราก็มีโปรโมชั่นพิเศษ สำหรับเพนนี คาเฟ่ ทานครบ 1,500 บาท แถมฟรีน้องเพนกวิน มูลค่า 350 บาท หรือซื้อป๊อปคอร์น 5 ถุง แถมมินิ 2 ถุง หรือป๊อปคอร์น 10 ถุง แถมมินิ 5 ถุง” นอกจากนี้เพนนี่ยังมีกิ๊ฟเซ็ต กระเช้าของขวัญ และรับจัดชุดของขวัญพร้อมจัดทำโลโก้ให้กับบริษัทห้างร้านและองค์กรต่างๆ ด้วย คุณหญิงฝากทิ้งท้ายว่า “ใกล้ช่วงเทศกาลปีใหม่แล้ว หญิงเชื่อว่าทุกคนคงมีคนเราที่รัก อยากที่จะฝากเพนนี พรีเมียม ป๊อปคอร์นเป็นหนึ่งในของฝากที่ให้กับคนที่คุณรัก และมั่นใจได้เลยค่ะว่าเป็นของฝากที่สร้างความประทับใจได้แน่นอนค่ะ”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/17.jpg)
ร้าน Pennii Popcorn Cafe สาขาเซนทรัลเวิลด์ ตั้งอยู่ที่ชั้น 7 โซน Atrium มีจุดสังเกตคือร้านอยู่ตรงข้ามกับร้าน Mo-Mo-Paradise สามารถเดินทางด้วยรถไฟฟ้า BTS ลงสถานีสยาม (ทางออก 6) และ BTS สถานีชิดลม (ทางออก 6) จากนั้นให้เดินข้าม Skywalk เข้าสู่ห้างเซนทรัลเวิลด์ได้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/15-3.jpg)
ร้าน Pennii Popcorn Cafe สาขาพารากอน ตั้งอยู่ที่ชั้น G โซนมีจุดสังเกตคือร้านอยู่ตรงข้ามกับร้าน Honmono Grand Omakase สามารถเดินทางด้วยรถไฟฟ้า BTS ลงสถานีสยาม เชื่อมเข้าสู่ตัวห้างได้เลยค่ะ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/11/16-2.jpg)
ช่องทางการติดต่อและสั่งซื้อสินค้า
- Line Official account @pennipopcom
- Facebook : Penniipopcorn
- Instagram : Penniipopcom
- Tiktok : Penniipopcorn
- Website : www.penniipo.com.com
- Call Center : 065-937-3545
- Lineman Foodpanda grabfood shopee lazada
You must be logged in to post a comment Login