- เสียเพราะรักPosted 21 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
“มูลนิธิอาจารย์เกษม ปังศรีวงศ์” มอบทุนกว่า 2 ล้านบาท สนับสนุนการศึกษาและโครงการวิจัยด้านเภสัชศาสตร์
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/The-Doctor.jpg)
ธีระพงศ์ ปังศรีวงศ์ ประธานกรรมการ มูลนิธิอาจารย์เกษม ปังศรีวงศ์ พร้อมด้วย สุภัคพร พงษ์พันธุ์ เลขานุการคณะอนุกรรมการฯ, ชวเกติ์ พนัสอัมพร กรรมการและเลขานุการ มูลนิธิฯ, ภญ.สมาพร แนวฤทธิกุล รองประธานกรรมการบริหาร มูลนิธิฯ และภญ. พันธุ์ทิพย์ ลี้เจริญ รักษาการประธานคณะอนุกรรมการฯ จัดมอบทุนด้านเภสัชกรรม ต่อเนื่องเป็นปีที่ 5 เพื่อสนับสนุนการศึกษาและพัฒนาวิชาชีพด้านเภสัชศาสตร์ รวมทั้งทุนสนับสนุนโครงการงานวิจัย ประจำปี 2564 จำนวน 48 ทุน รวมมูลค่า 2,403,000 บาท โดยไม่มีข้อผูกมัด ให้กับนักศึกษาและบุคลากรด้านเภสัชศาสตร์จากสถาบันต่างๆ อาทิ มหาวิทยาลัยมหิดล, มหาวิทยาลัยเชียงใหม่, มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ, มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์, มหาวิทยาลัยศิลปากร, มหาวิทยาลัยรังสิต โดยเข้าร่วมการรับทุนผ่านการ Zoom Webinar ณ อาคาร B.L.H. ถนนวิทยุ กรุงเทพฯ
You must be logged in to post a comment Login