- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 23 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
“The Salaya Leisure Park” แหล่งท่องเที่ยวใกล้กรุงเทพฯ ตอบโจทย์ทุกไลฟ์สไตล์
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/Salaya02.jpg)
ใกล้ถึงเทศกาลปีใหม่อีกไม่กี่วันข้างหน้า หลายคนเตรียมตัวเดินทางกลับบ้านเกิด หรือมีแพลนที่จะท่องเที่ยวกันไว้แล้ว เพราะสถานการณ์โควิด-19 เริ่มคลี่คลายลงบ้างแล้วและประชาชนส่วนใหญ่ได้รับวัคซีนกันมากขึ้น หากยังไม่รู้จะไปเที่ยวที่ไหน วันนี้ “โลกวันนี้” ขอแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวใกล้ๆกรุงเทพ ซึ่งใช้เวลาเดินทางไม่ไกลนักนั่นก็คือ “The Salaya Leisure Park” (เดอะศาลายา เลเชอร์ ปาร์ค) แลนด์มาร์กแห่งใหม่ ที่รวบรวมมาทั้งโรงแรมที่พัก สปา จุดท่องเที่ยว แหล่งเรียนรู้และกิจกรรมต่างๆ ร้านอาหาร ไปจนถึงสถานบันเทิงยามค่ำคืน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/Salaya01.jpg)
เพียง 1 ชั่วโมงจากกรุงเทพฯ ก็จะได้พบกับประสบการณ์การพักผ่อนหย่อนใจเต็มรูปแบบที่แปลกใหม่ ครบถ้วน ครบครันในที่เดียวกัน เพื่อให้ได้เพลิดเพลินกันตลอดเช้าจรดค่ำกันทุกเพศทุกวัย เปรียบเสมือนโอเอซิสแห่งศาลายา ที่พร้อมนำเสนอประสบการณ์ 4 รูปแบบ ที่ส่งมอบความหลากหลายของกิจกรรม ให้ได้สนุก ชิล ผ่อนคลาย และเพลิดเพลินไปกับโซนที่แตกต่างกันทั้ง 4 โซน ของเดอะศาลายา เลเชอร์ ปาร์ค ได้แก่ วาริมันตราโซน (Vari Mantra), โซนFresh Club ที่เป็นพื้นที่การจัดงานอีเว้นท์ (Events by Fresh Club), โซนความบันเทิงยามค่ำคืน (Nightlife) และโซนการเรียนรู้ (Education)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/52.jpg)
“วาริมันตรา” คือมนต์เสน่ห์แห่งสายน้ำ ซึ่งได้รับแรงบันดาลใจมาจากสายน้ำแห่งคลองมหาสวัสดิ์ ที่มีเรื่องราวเกิดขึ้นมากมายจากอดีตถึงปัจจุบัน และสายน้ำนี้ไหลผ่านตำบลศาลายาและเดอะศาลายา เลเชอร์ ปาร์คด้วย จึงเปรียบเปรยวาริมันตรา ณ เดอะศาลายา เลเชอร์ ปาร์ค เป็นเหมือนสายน้ำใหญ่ที่นำพาทุกคนเข้ามาเรียนรู้อย่างสนุกไร้ขีดจำกัดไปด้วยกัน พร้อมเก็บเกี่ยวประสบการณ์แปลกใหม่ และพบปะผู้คนมากหน้าหลายตา หลากเชื้อชาติที่มารวมตัวกันสร้างสรรค์ ใช้ชีวิตอย่างเพลิดเพลิน และสนุกสนาน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/107.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/28-1.jpg)
โซนวาริมันตรา ประกอบไปด้วยโรงแรมวาริมันตรา (VARIMANTRA HOTEL), ร้านอาหารนานาชาติและการส่งเดลิเวอรี่ (FOOD ZONE), วาริมันตราไทยโซน (VARIMANTRA THAI ZONE) ที่เป็นศูนย์การเรียนรู้และท่องเที่ยวเชิงวัฒนธรรม ผ่านกิจกรรมเวิร์คช็อป การแสดงโชว์ อาหารพื้นบ้าน และออนเซ็น, การส่งเสริมสุขภาพในด้านกีฬา (SPORTS ZONE) ทั้งฟิตเนส โยคะ มวยไทยและ Les Mills Class, การส่งเสริมสุขภาพด้านการผ่อนคลายและความงาม (HEALTH & BEAUTY ZONE) ที่มีทั้งนวดแผนไทย บอดี้สปา และแฮร์สปา
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/66.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/072.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/036.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/009-3.jpg)
อีกหนึ่งไฮไลท์สำคัญคือ โซนโรสแมรี่ (ROSEMARY ZONE) อยู่บริเวณริมน้ำด้านหลัง สิ่งแรกที่สะดุดตาคือเรือนกระจกหลังใหญ่สุดสวยชื่อ โรสแมรี่เฮ้าส์ (Rosemary House) บรรยากาศเหมาะสำหรับการนั่งจิบชายามบ่าย ทานขนมไทยสไตล์อังกฤษ ชมทัศนียภาพบ้านสวยและสวนสวยเหมือนเมืองนอก
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/3-3.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/35.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/51.jpg)
ถัดไปด้านในริมน้ำคือ บังกะโลบาร์ (Bungalow Bar) เพลิดเพลินไปกับสุดยอดบรรยากาศธรรมชาติของสถานที่ และสายน้ำแห่งคลองมหาสวัสดิ์ ได้เล่นสนุกกับหลากหลายกิจกรรม และรับประทานอาหารอร่อยแซ่บปรุงสดๆ เที่ยงวันถึงเที่ยงคืน
นอกจากนี้ยังมีอีกหนึ่งสถานที่ชื่อ อิงลิชการ์เด้น (English Garden) ที่เหมาะอย่างยิ่งในการจัดงานเลี้ยงส่วนตัว ทั้งงานแต่งงาน งานเลี้ยงบริษัท งานประชุมสัมมนา หรืองานเลี้ยงในโอกาสพิเศษ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/56.jpg)
การจัดงานและพื้นที่สำหรับจัดงานนับเป็นอีกองค์ประกอบสำคัญของ เดอะศาลายา เลเชอร์ ปาร์ค ด้วยทำเลที่ตั้งที่ติดคลองมหาสวัสดิ์ทำให้การจัดงานแต่งงานที่นี่สามารถแห่ขันหมากทางเรือได้จริง จึงทำให้การจัดงานที่นี่โดดเด่น แปลกใหม่กว่าสถานที่อื่นในละแวกใกล้เคียง พร้อมด้วยบรรยากาศสีเขียวชอุ่ม ปลอดโปร่ง โล่งสบาย ทำให้เดอะศาลายา เลเชอร์ ปาร์ค โดยทีมงาน FRESH CLUB ได้รับความไว้วางใจ จัดการงานแต่งงานให้กับคู่บ่าวสาวมาแล้วมากมายหลายคู่
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/25.jpg)
นอกจากนี้เดอะศาลายา เลเชอร์ ปาร์ค ยังเหมาะกับการจัดเลี้ยงสังสรรค์แบบส่วนตัว เช่น งานวันเกิด งานฉลองสละโสด งานฉลองรับปริญญา งานครบรอบแต่งงาน รวมไปถึงการจัดประชุมสัมมนาต่างๆ ด้วยความพร้อมครบจบในที่เดียว ไม่ว่าจะเป็นทำเลที่ตั้ง ขนาดห้องที่มีทั้งขนาดเล็ก-กลาง-ใหญ่ บริการอาหารเครื่องดื่ม และพื้นที่หลากหลายทั้งในร่มและกลางแจ้ง เรียกได้ว่าหลากชนิดหลายรูปแบบ หน่วยงาน FRESH CLUB โดยทีมงานคุณภาพ สามารถจัดให้ได้ตามความต้องการและความพึงพอใจ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/32-1.jpg)
ในด้านของความบันเทิงนั้น เดอะศาลายา เลเชอร์ ปาร์ค ก็มีพร้อมสำหรับทุกคนที่เข้ามาใช้บริการอย่างครบถ้วน เต็มเปี่ยมหลากหลายรูปแบบ ตั้งแต่แคทวอล์ค (Catwalk) เอ็กซ์คูลซีฟคลับและเล้าจน์สำหรับคุณผู้ชาย ที่มีให้เลือกทั้งโซนคลับ ห้องวีไอพี ห้องคาราโอเกะส่วนตัว
คลาวด์แอนด์สกายแฟคทอรี (Cloud & Sky Factory) รูฟท็อปบาร์ที่สามารถนั่งจิบเครื่องดื่มเย็นฉ่ำคู่กับการทานอาหารฝรั่งหลากเมนู ฟังดนตรีสด และรับบริการจากหนุ่มหล่ออัธยาศัยดี เพื่อเอาใจคุณผู้หญิงโดยเฉพาะ ที่นี่มีไวน์ต่างๆตามรสนิยมให้เลือกที่ไวน์รูม (Little Wine) และที่ติดกันจะมีร้านบอมบาร์เดียร์บาร์ (Bombardier Bar Farang) เพื่อเอาใจชาว LGBT++ เชิญมาเพลิดเพลินและผ่อนคลายกันได้เต็มที่
นอกจากนี้แล้วยังมีห้องอัดห้องซ้อมดนตรี เรียกได้ว่า เดอะศาลายา เลเชอร์ ปาร์ค นั้นพร้อมครบสำหรับคนชอบสีสันบันเทิงยามค่ำคืนอย่างแท้จริง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/55.jpg)
นอกจากการเรียนรู้ด้านประวัติศาสตร์, ศิลปะ และวัฒนธรรมไทยที่ผ่านการท่องเที่ยวและกิจกรรมเวิร์คช็อปนอกจากการเรียนรู้ด้านประวัติศาสตร์, ศิลปะ และวัฒนธรรมไทยที่ ในวาริมันตราไทยโซนแล้ว ที่เดอะศาลายา เลเชอร์ ปาร์ค ยังมีโซนให้เด็กๆเข้ามาค้นหาความชอบของตัวเองผ่านค่ายสอนดนตรี ค่ายสอนการเต้น และอาจจะมีพื้นที่สำหรับการกวดวิชาที่กำลังจะเกิดขึ้นเร็วๆนี้
จาก 4 รูปแบบ 4 โซนหลักของเดอะศาลายา เลเชอร์ ปาร์ค แสดงให้เห็นว่าที่นี่คือสถานที่ที่ทำให้ทุกคนได้พบกับ “ประสบการณ์แปลกใหม่ครบวงจรในที่เดียวกัน” อย่างแท้จริง
เดอะศาลายา เลเชอร์ ปาร์ค จึงเหมาะสำหรับทุกคนที่มองหาความสุขสำราญ ความสนุก การพักผ่อน ไม่ว่าจะมาคนเดียว มาทั้งครอบครัว มากับคู่รัก มากับกลุ่มเพื่อน ในบรรยากาศธรรมชาติ พร้อมกิจกรรมแปลกใหม่ที่ทำให้เพลิดเพลินและผ่อนคลาย ขอให้ลองจินตนาการถึงความหลงใหลที่จะเกิดขึ้น เมื่อได้มาเยือนเดอะศาลายา เลเชอร์ ปาร์ค ดังนี้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/006-3.jpg)
เมื่อมาถึงเดอะศาลายา เลเชอร์ ปาร์ค จะว่าพบสถานที่แห่งนี้อยู่ติดกรุงเทพเลยทีเดียว จึงเป็นจุดหมายแรกแห่งการเริ่มต้นไลฟ์สไตล์กับวัฒนธรรมรูปแบบใหม่ ณ ดินแดนฝั่งตะวันตก ทันทีที่ย่างก้าวเข้ามาจะสัมผัสได้ถึงความเป็นสถานที่พักผ่อนเต็มรูปแบบอย่างแท้จริง ด้วยการต้อนรับจากแนวร่มไม้ภายในโครงการ และจุดท่องเที่ยวที่ห้ามพลาดเลยคือ วาริมันตราไทยโซน จะได้พบกับความเป็นไทยสบายๆแบบผ่อนคลาย และหลากหลายกิจกรรมตั้งแต่ WORKSHOP เชิงศิลปะแขนงต่างๆ อาทิ ทำเบเกอรี่ดินหอม มาสก์โคลนสมุนไพร มัดย้อมเย็นสีไทยโทน พื้นฐานการเรียนโขน ไข่เค็มไทยโทน ลูกชุบไทยโทน ดินไข่มุกอโรม่า น้ำมันหอมระเหยสมุนไพร รวมถึงกิจกรรมส่งเสริมสุขภาพได้แก่ แช่โคลนดินสอพอง แช่น้ำแร่ออนเซ็น และอบซาวน่าเกลือ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/109.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/b18.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/b15-1.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/b19.jpg)
ที่สำคัญกิจกรรมเหล่านี้ไม่ใช่แค่สนุกเท่านั้น แต่ยังมาพร้อมกับเรื่องราวประวัติศาตร์ ศิลปวัฒนธรรม ให้ได้เรียนรู้ไปพร้อมกัน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/96.jpg)
ในวาริมันตราไทยโซนนี้จะพบกับการแสดง 2 รูปแบบ แม้จะมีความแตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง แต่ก็อิงไปด้วยศิลปะต่างแขนงกัน หนึ่งในนั้นคือ Cave Show ซึ่งเป็นการแสดงโขนแบบประยุกต์ให้เข้ากับยุคสมัย อีกการแสดงหนึ่งเป็นการแสดงจากทางฝั่งตะวันตกหรือคาบาเร่ต์ (Cabaret Show) นั่นเอง ซึ่งทั้งสองการแสดงล้วนทำให้เกิดอารมณ์ร่วมและสนุกสนานตั้งแต่ต้นจนจบ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/24-2.jpg)
ก่อนจะออกไปจากวาริมันตราไทยโซน ที่นี่มีอีกสิ่งที่พลาดไม่ได้ นั่นคือ การรับประทานอาหารพื้นบ้านแบบไทยแท้ที่ร้านครัวนครปฐม นำเสนออาหารไทยหลากหลายเมนู เน้นความดั้งเดิมและสูตรตำรับอาหารโบราณของนครปฐม ซึ่งหารับประทานได้ยากยิ่ง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/002-5.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/003-4.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/001-5.jpg)
รอบๆ ของวาริมันตราไทยโซนนั้น ก็จะได้พบกับร้านอาหารหลากหลายสัญชาติ ตั้งแต่ญี่ปุ่น, จีน, เกาหลี, อาหารแนวตะวันตกอย่างแฮมเบอร์เกอร์ แซนวิชด์ สไตล์อเมริกัน รวมไปถึงคาเฟ่ที่สามารถนั่งจิบชา-กาแฟชิลๆ ทานอาหาร และขนม และหากคิดถึงอาหารเหล่านี้เวลาอยู่บ้าน ยังสามารถสั่งอาหารทุกร้านที่มีในโครงการแบบเดลิเวอรี่ได้ เพราะที่เดอะศาลายา เลเชอร์ ปาร์ค ได้ยกเมนูจากทุกร้านอร่อยมารวมไว้ที่..เฟรชแฟคทอรี่ (Fresh Factory) ทำให้สั่งได้ในออเดอร์เดียวกันเลย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/70.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/50.jpg)
เดอะศาลายา เลเชอร์ ปาร์ค มีพื้นที่ให้เลือกจัดงานเลี้ยงส่วนตัวทั้งแบบในร่มและกลางแจ้งได้หลากหลายสไตล์เลยทีเดียว นอกจากนี้ยังมีลานสตาร์เกท พื้นที่โปร่งโล่งบริเวณโถงตรงกลางของชั้น 1 สำหรับให้นั่งพักผ่อนท่ามกลางธรรมชาติสวยงามและสายหมอกเย็นๆสบายๆ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/117.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/b06.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/v106.jpg)
เมื่อเดินเลี้ยวไปด้านหลังของโครงการตามแนวต้นไม้ธรรมชาติที่สวยงามแล้ว จะได้พบกับโรสแมรี่โซน ที่พร้อมต้อนรับด้วยโรสแมรี่เฮ้าส์ เรือนกระจกหลังใหญ่แสนสวย ประดับประดาไปด้วยเฟอร์นิเจอร์หรูสไตล์อังกฤษและดอกไม้นานาชนิด เหมาะสำหรับการนั่งจิบชาลายายามบ่าย และกาแฟโมก้าพอท ทานอาหารว่าง และขนมหวานไทยสไตล์อังกฤษ นอกจากนี้ยังสามารถเช่าชุดคอสตูมเพื่อให้เข้ากับบรรยากาศ โดยมาดามโรสจะเปิดประสบการณ์แปลกใหม่สไตล์ผู้ดีอังกฤษให้ และจะได้รูปสวยๆกลับบ้านไปอย่างแน่นอน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/b08.jpg)
ด้านข้างติดกับโรสแมรี่เฮาส์ยังมีอิงลิชการ์เด้น ที่เหมาะสมสำหรับการจัดงานแต่งงาน และงานรื่นเริงต่างๆในบรรยากาศที่เป็นเอกลักษณ์ของตนเอง โอบล้อมไปด้วยสวนสวยสไตล์อังกฤษ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/49-1.jpg)
โรสแมรี่โซนนี้จะสมบูรณ์ไม่ได้ หากขาดเสน่ห์ของบังกะโลบาร์ ซึ่งเป็นร้านอาหารริมน้ำ และมีพื้นที่ให้ทำกิจกรรมชิลๆตรีม ”เล่นกับเป็ด เล่นกับปลา” เพื่อให้ได้ใกล้ชิดกับคลองมหาสวัสดิ์อย่างแท้จริง มาพบกับเสน่ห์ของบังกะโลบาร์ สัมผัสกับสายลม ผ่อนคลายกับธรรมชาติและเสียงเพลงได้ตั้งแต่เที่ยงวัน ถึงเที่ยงคืน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/20.jpg)
เมื่อเหนื่อยจากกิจกรรมแล้ว ลองเดินย้อนกลับมายังโซนวาริมันตราที่ชั้น 2 พบกับโรงแรมวาริมันตรา และวาริสปา เพื่อการพักผ่อนและการผ่อนคลายจากความเหน็ดเหนื่อยเมื่อยล้า ที่โรงแรมวาริมันตรามีห้องพักทั้งหมด 12 ห้อง ตกแต่งสไตล์โคโลเนียลสวยหรู
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/59.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/63.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/61.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/82.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/129.jpg)
ส่วนวาริสปาก็มีทรีทเม้นท์หลากหลาย ตั้งแต่นวดไทยไปจนถึงนวดอโรม่า ข้างๆกันนั้นยังมีวาริซาลอน เป็นร้านเสริมสวยที่ให้บริการสปาผมเพื่อสุขภาพที่ดีของผมและหนังศรีษะ
ถัดไปจะเป็นฟิตเนสเซ็นเตอร์ โยคะ และ Les Mills Class รวมถึงเวดดิ้งสตูดิโอ ซึ่งแปลกใหม่ไม่เหมือนใครจริงๆ เพราะไม่ได้มีแต่ชุดแต่งงานทั่วไป แต่ยังมีชุดคอสตูมแบบต่างๆ ให้เลือกสรรตามโอกาสพิเศษของคุณอีกด้วย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/163.jpg)
เมื่อตะวันเริ่มตกดินขอแนะนำให้คุณแวะไปยังบริเวณชั้น 2 ใกล้กับวาริตราโซนนั้นยังจะมีส่วนของความบันเทิงยามค่ำคืน รอให้เข้ามาเลือกสรรความบันเทิงที่เหมาะกับตัวตน ไม่ว่าจะนั่งจิบวิสกี้เลิศหรูจากทั่วโลก เลือกสรรไวน์จากไวน์รูมเข้าไปนั่งดื่มกันเพลินๆ ในห้องคาราโอเกะส่วนตัว หรือถ้าใครชอบบรรยากาศรื่นเริงครึกครื้นก็สามารถเลือกนั่งที่แคทวอล์คได้ และถ้าอยากนั่งชิลลมชมวิวก็สามารถเลือกนั่งที่คลาวด์แอนด์สกายแฟคทอรีได้เช่นกัน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/005-5.jpg)
แค่นี้ก็พิสูจน์ได้แล้วว่า การมาเยี่ยมเยือนเดอะศาลายา เลเชอร์ ปาร์ค นั้นมีทั้งความสนุก ความสุข เพลิดเพลินใจที่จบครบในที่เดียวจริงๆ ตั้งแต่เช้าถึงเย็นย่ำค่ำคืน ไม่ว่าใครได้มาเยือนก็จะค้นพบสิ่งที่ตนเองชอบได้เสมอ และสนุกสนานร่วมกันได้ทุกเพศทุกวัย พร้อมรับประสบการณ์ที่แปลกใหม่ เพราะเดอะศาลายา เลเชอร์ ปาร์ค ไม่เคยหยุดนิ่ง ยังคงพัฒนา เฟ้นหา และนำเสนอประสบการณ์ใหม่ๆ ที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัว และแปลกตาแปลกใจสำหรับผู้มาเยี่ยมชมเสมอ เพื่อให้สามารถใช้เวลา 1 – 3 วัน ร่วมกันได้อย่างไม่มีเบื่อ พบความสุขที่แท้จริง และอาจจะค้นพบความชอบใหม่ๆ ของตัวเองด้วย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/028.jpg)
เราเชื่อว่าความสุขและความเพลิดเพลินสามารถสร้างขึ้นได้ มาสร้างความสุขกาย สุขใจ ให้ตนเองกับคู่รัก, ครอบครัว, สามีภรรยา, บุตรหลาน หรือกลุ่มเพื่อนสนิทที่ เดอะศาลายา เลเชอร์ ปาร์ค สุดยอดจุดหมายปลายทางแห่งประสบการณ์แปลกใหม่ที่ตอบทุกโจทย์ครบ..จบในที่เดียว
THE SALAYA Leisure Park
88/8 หมู่ 5 ถนนศาลายา-บางภาษี ต.ศาลายา อ.พุทธมณฑล จ.นครปฐม 73170
เปิดทำการทุกวัน ตั้งแต่เวลา 10.00 – 24.00 น.
Facebook : thesalaya
Instagram : thesalaya
You must be logged in to post a comment Login