- เบี้ยแก้Posted 2 days ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 3 days ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 4 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 5 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 6 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 weeks ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 weeks ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
รมต.ท่องเที่ยว-กีฬาลงพื้นที่ตรวจราชการ อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/3-11.jpg)
18 ธันวาคม 2564 นายอดิศักดิ์ ภูสิทธิ์วงศานุยุต หัวหน้าอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ ให้การต้อนรับนายพิพัฒน์ รัชกิจประการ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา ในการเดินทางมาตรวจราชการในพื้นที่อำเภอปากช่อง จังหวัดนครราชสีมา โดยหัวหน้าอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ ได้นำเสนอต่อที่ประชุมดังนี้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/12-5.jpg)
1 ) ปีที่ผ่านมาอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ มียอดนักท่องเที่ยวจำนวน 1.1 ล้านคน สามารถจัดเก็บเงินรายได้เป็นอันดับ 1 ของประเทศ
2 ) ได้ร่วมมือกับสมาคมการท่องเที่ยวเขาใหญ่ ฝ่าวิกฤตโควิดจนสามารถประคับประคองธุรกิจการท่องเที่ยวในพื้นที่อำเภอปากช่อง ก่อให้เกิดเศรษฐกิจหมุนเวียน สามารถพลิกฟื้นเศรษฐกิจให้เติบโตอย่างแข็งแกร่ง
3 ) ในช่วงวันที่ 22-23 มกราคม 2565 จะดำเนินการจัดงาน “60 ปี อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ มรดกไทยมรดกโลก”
4) ได้ขอให้กระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา สนับสนุนงบประมาณในการปรับปรุงซ่อมแซมถนนสายด่านศาลเจ้าพ่อเขาใหญ่-ศูนย์บริการนักท่องเที่ยว ซึ่งได้รับความเสียหายจากอุทกภัยครั้งใหญ่เมื่อปี 2563
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/9-3.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/7-6.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/6-8.jpg)
You must be logged in to post a comment Login