- เสียเพราะรักPosted 19 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
คณะผู้บริหาร ดิจิทัล ซีอีโอ รุ่นที่4 ศึกษาดูงาน ซีดีจี
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/cpc1.jpg)
นายนาถ ลิ่วเจริญ ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร กลุ่มบริษัท CDG ให้การต้อนรับคณะผู้บริหารที่เข้าร่วมอบรมหลักสูตร ผู้นำการส่งเสริมเศรษฐกิจดิจิทัล (Digital CEO) รุ่นที่ 4 กว่า 80 คน อาทิ นางสาวอรนุช ศรีนนท์, นายภุชพงค์ โนดไธสง, นายชยันต์ ศิริมาศ นพ.มานัส โพธาภรณ์, นพ.ขวัญชัย วิศิษฐานนท์, นางสาวแพร พันธุมวนิช, นางสาวกรรธิมา สาลิกา, ดร.ศุภกร สิทธิไชย, นายวิน วิริยประไพกิจ, นายระวี พัวพรพงษ์ ณรงค์ฤทธิ์ กาละพุฒ, นพ.เทิดศักดิ์ เชิดชู, รศ.นพ.ณัฐพล ธรรมโชติ, สพ.ญ.หทัยรัตน์ พรรณาปยุกต์ เป็นต้น เพื่อศึกษาดูงาน บริษัท ซีดีจี ผู้เชี่ยวชาญในการพัฒนาระบบเทคโนโลยีสารสนเทศสำหรับองค์กร ออกแบบรองรับการผสานเทคโนโลยีสมัยใหม่ให้เข้ากับระบบการทำงานเดิม ทั้งนี้มีการบรรยายในหัวข้อ “Digital Twins Enable your Business Innovation”, “Future of Digital Citizen Services”และ “Gaining Competitive Edge with Data Intelligence” ซึ่งคณะผู้บริหารต่างให้ความสนใจการนำเทคโนโลยีดิจิทัลมาประยุกต์ใช้ในการพัฒนาองค์กรฯ ณ อาคาร CDG House ถนนนางลิ้นจี่ เมื่อเร็วๆนี้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/cpc2.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/cpc3.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/cpc4.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2021/12/cpc5.jpg)
You must be logged in to post a comment Login