- เสียเพราะรักPosted 17 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
มูลนิธิอิออนประเทศไทย ร่วมกับ บมจ. อิออน ธนสินทรัพย์ (ไทยแลนด์) จัดกิจกรรมบริจาคโลหิต
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/01/iom.jpg)
คุณสุพร วัธนเวคิน ประธานกรรมการมูลนิธิอิออนประเทศไทย และคณะผู้บริหาร บริษัท อิออน ธนสินทรัพย์ (ไทยแลนด์) จำกัด (มหาชน) พร้อมด้วย คุณโทชิฮิโกะ นาเบะ กรรมการผู้จัดการ บริษัท อิออน ท๊อปแวลู (ประเทศไทย) จำกัด นำอาสาสมัครกลุ่มพนักงานอิออน จัดกิจกรรมบริจาคโลหิต 290,000 ซีซี เนื่องในโอกาสครบรอบ 29 ปี ของบริษัท อิออน ธนสินทรัพย์ (ไทยแลนด์) จำกัด (มหาชน) เพื่อร่วมช่วยเหลือวิกฤตขาดแคลนเลือดครั้งใหญ่จากสถานการณ์แพร่ระบาดของโควิด-19 พร้อมกันนี้ยังได้มอบลูกบอลยางสำหรับผู้บริจาคโลหิตจำนวน 1,500 ลูก และถุงยังชีพ AEON Fighto Bag จำนวน 250 ถุง มูลค่า 190,125 บาท ให้แก่สำนักงานบรรเทาทุกข์และประชานามัยพิทักษ์ สภากาชาดไทย โดยมีพลโทนายแพทย์อำนาจ บาลี ผู้อำนวยการสำนักงานบรรเทาทุกข์และประชานามัยพิทักษ์ สภากาชาดไทย เป็นตัวแทนรับมอบ ณ อาคารโมเดอร์ฟอร์ม ทาวเวอร์ ศรีนครินทร์ เพื่อนำไปช่วยเหลือผู้ประสบภัยต่อไป
You must be logged in to post a comment Login